Hạng B1
9/4/15
82
94
18
43
Có người bảo rio bị cắt abs là không đúng nhé. Tôi dang di rio sedan có chút góp ý bac: nhìn chung trang bị nhiều do chơi hữu dụng như DVD, camera lùi, bản đồ vietmap, âm thanh khá tốt... Giúp rất nhiều trong quá trình lái xe. Cách âm tốt, nội thất vừa cho gia đình 3-4 người, v.v
an toàn gồm ABS, EDB. Tiết kiệm nhiên liệu. Xe chạy đằm o tốc độ dưới 90km/h
Nhược điểm đến thời điểm này mình thấy là: xe chạy trên 105km/h tay lái bắt đầu nhẹ, làm khó kiểm soát, nguy hiểm. Cái này hình như có chủ ý của kia vì xác xe nhẹ, không biết đúng không.
Anh chủ tham khảo

• Like
Reactions: pqsang
Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
Về cơ bản 2 dòng trên là xe của châu á. Một chiếc hàn, 1 chiếc nhật. về xu hướng cơ bản giống nhau chỉ khác là xe nhập với lắp ráp trong nước. Em chỉ tu vấn bác nên tìm hiểu thêm các dòng như Chevrolet hay những hãng khác để biết được sự an toàn tiện nghi và nhiều lựa chọn.
2 xe hàn hết mà pác

Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Avante đi cụ ơi.xe đó ngon e ngồi xe thằng bạn mấy lần.hài lòng trong tầm giá

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Về cơ bản 2 dòng trên là xe của châu á. Một chiếc hàn, 1 chiếc nhật. về xu hướng cơ bản giống nhau chỉ khác là xe nhập với lắp ráp trong nước. Em chỉ tu vấn bác nên tìm hiểu thêm các dòng như Chevrolet hay những hãng khác để biết được sự an toàn tiện nghi và nhiều lựa chọn.

chiếc nào là xe Nhật vậy bác?

Rio bị cắt đi cái an toàn là thắng abs , bác tưởng tượng đi cao tốc 100km/h mà thắng gấp thì sao , vote bỏ qua Rio .

RIO MT ko có, AT có bình thường nha bác

Hạng D
16/7/13
1.304
14.494
113
Nếu em là bác chủ, với nhu cầu như thế, tầm tiền như thế, lại là lái mới. Em sẽ lấy con xe cũ là Accent nhập Hàn, tầm 500-550tr. Sau đó 3-5 năm sau tính tiếp.
Ý hay....con Avante...form cũ rồi...ráp vn....khong đầm và chắc bằng hàng nhập dc...thích Hyundai..thì chơi Accent....con kia thi choi em Rio....5 cua càng tốt...toàn hàng nhập...còn vụ Pác kia nói cat ABS...thì hơi lạ...giờ xe mào mà chẳng phải có thắng abs....co thể là cắt chống trượt....

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Ý hay....con Avante...form cũ rồi...ráp vn....khong đầm và chắc bằng hàng nhập dc...thích Hyundai..thì chơi Accent....con kia thi choi em Rio....5 cua càng tốt...toàn hàng nhập...còn vụ Pác kia nói cat ABS...thì hơi lạ...giờ xe mào mà chẳng phải có thắng abs....co thể là cắt chống trượt....

e coi trên web thì đúng là con Rio 4 cửa MT ko có ABS đó bác, chắc bản đó chủ yếu bán Taxi nên nó cắt giảm giá, giá chỉ có 488 tr

http://www.kiamotorsvietnam.com.vn/san-pham/RIO-SEDAN-132

• Like
Reactions: luanhlt and AndyNg
Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Về cơ bản 2 dòng trên là xe của châu á. [BCOLOR=rgb(255, 0, 0)]Một chiếc hàn, 1 chiếc nhật[/BCOLOR]. về xu hướng cơ bản giống nhau chỉ khác là xe nhập với lắp ráp trong nước. Em chỉ tu vấn bác nên tìm hiểu thêm các dòng như Chevrolet hay những hãng khác để biết được sự an toàn tiện nghi và nhiều lựa chọn.
em chưa hiểu đoạn này của bác. 2 xe này đều của hàn tất, chỉ là một xe lắp ráp và một xe nhập Hàn Quốc. :3dngacnhien: