3/9/17
111
44
28
39
Nam 1985
Nam 1985, Ất Sửu
Mệnh Sinh: Hải Trung Kim ( vàng trong biển)
Mệnh Cung: Càn Kim ( Mệnh Sinh và Mệnh Cung giống nhau, rất tốt nhé, tương hợp)
Theo lý thuyết tuổi này hợp : Màu vàng, nâu, thuộc hành Thổ (tương sinh, tốt). Màu trắng, bạc, kem, thuộc hành Kim (tương vượng, tốt).Trường hợp này Kim trùng nhau nên chọn theo như trên là phù hợp.
----
Đối với Nữ 1985
Mệnh Sinh: Hải Trung Kim
Cung mệnh: Ly Hoả ( khắc Mệnh sinh-Kim)
Màu sắc hợp theo lý thuyết : Màu xanh lục, xanh lá cây, thuộc hành Mộc (tương sinh, tốt). Màu đỏ, hồng, cam, tím, thuộc hành Hỏa (tương vượng, tốt).
Trường hợp này nên chọn màu Thổ là Vàng/ Nâu ( Tương sinh với Mệnh sinh- Kim và Mệnh Cung-Hoả, Hoả sinh Thổ, Thổ sinh Kim).
Xong, làm thầy bói mệt quá.
Em không chịu trách nhiệm nhé vì cái này chỉ để tham khảo thôi. :)
Nice weekend all!
Em cám ơn bác. Em chọn màu nâu hổ phách hy vọng là tốt :D

• Like
Reactions: namtuong
Tập Lái
9/8/17
28
10
3
27
Nam 1985
Nam 1985, Ất Sửu
Mệnh Sinh: Hải Trung Kim ( vàng trong biển)
Mệnh Cung: Càn Kim ( Mệnh Sinh và Mệnh Cung giống nhau, rất tốt nhé, tương hợp)
Theo lý thuyết tuổi này hợp : Màu vàng, nâu, thuộc hành Thổ (tương sinh, tốt). Màu trắng, bạc, kem, thuộc hành Kim (tương vượng, tốt).Trường hợp này Kim trùng nhau nên chọn theo như trên là phù hợp.
----
Đối với Nữ 1985
Mệnh Sinh: Hải Trung Kim
Cung mệnh: Ly Hoả ( khắc Mệnh sinh-Kim)
Màu sắc hợp theo lý thuyết : Màu xanh lục, xanh lá cây, thuộc hành Mộc (tương sinh, tốt). Màu đỏ, hồng, cam, tím, thuộc hành Hỏa (tương vượng, tốt).
Trường hợp này nên chọn màu Thổ là Vàng/ Nâu ( Tương sinh với Mệnh sinh- Kim và Mệnh Cung-Hoả, Hoả sinh Thổ, Thổ sinh Kim).
Xong, làm thầy bói mệt quá.
Em không chịu trách nhiệm nhé vì cái này chỉ để tham khảo thôi. :)
Nice weekend all!
Em nam 1996 thì nên lấy màu gì vậy ạ?

Hạng B2
4/9/17
147
110
43
33
Em sinh năm 1990 hợp màu gì xe em nhắm gồm màu cam, đỏ, trắng, bạc, tím

Tập Lái
21/10/17
1
0
1
29
Các bác cho em hỏi em Nam sinh năm 1994 đang tính mua xe máy. Tư vấn màu hộ em với ạ

Hạng B2
18/1/08
153
83
28
Em mạng hỏa, (1979), nhưng thích mê màu xanh đen -Mazda CX5. Các bác cho hỏi màu xanh đen có kiêng kị gì với mạng Hỏa ko ạ? Đa tạ các bác tư vấn.

Hạng B1
9/4/17
56
19
8
40
Haizz, mình mạng đại hải thuỷ, tính xúc con trắng, mà thằng bói mù cty bảo Đht là trăm sông đổ về biển nên cứ xúc xanh hoặc đen

Hạng B2
8/6/16
281
284
73
35
Em 1988 đinh lấy con màu xanh biển có hợp ko bác chủ. cho em xin cao kiến nha bác.tks nhiều