Tập Lái
6/11/18
3
0
1
29
Em mạng hoả ( lửa trên núi ) thì nên mua xe màu gì ạ? Lần đầu mua xe nên cũng chưa có kinh nghiệm mấy vụ này

Tập Lái
6/2/19
7
1
3
30
Xin các bác tư vấn dùm. Em mạng hoả (lửa trên núi), bố em cũng mạng hoả (lửa đèn dầu). Em tính lấy 1 chiếc xe về làm xe hoa, cho thuê tự lái. Nhưng em tham khảo là khách thuê xe hoa ở chỗ em không chuộng màu đỏ. Màu trắng và xám thì khách thuê nhiều nhưng ko hợp với tuổi bố con em. Vậy nếu lấy xe màu trắng hoặc xám có đc ko ạ

Tập Lái
15/2/19
6
2
3
36
Xin các bác tư vấn dùm. Em mạng hoả (lửa trên núi), bố em cũng mạng hoả (lửa đèn dầu). Em tính lấy 1 chiếc xe về làm xe hoa, cho thuê tự lái. Nhưng em tham khảo là khách thuê xe hoa ở chỗ em không chuộng màu đỏ. Màu trắng và xám thì khách thuê nhiều nhưng ko hợp với tuổi bố con em. Vậy nếu lấy xe màu trắng hoặc xám có đc ko ạ
Kính chào bác Quang Sơn QB
Quan niệm Phong thủy đối với đa số người phương Đông chúng ta vô cùng quan trọng. Có thể nói gần như nó ăn vào tiềm thức của mỗi chúng ta từ khi sinh ra đến lúc trưởng thành và khi có những công việc lớn ở trong đời như Xây nhà và mua xe là lúc chúng ta vô cùng đau đầu.
Theo quan điểm cá nhân em thì màu nào em thích cũng là màu hợp cả, tuy nhiên dựa trên một chút ít kiến thức nhỏ nhoi nên e cũng không dám múa rìu qua mắt thợ, em xin mạo muội chia sẻ một vài gạch đầu dòng về việc Phong thủy khi mua xe ô tô.
Chắc Bác Quang Sơn QB cũng có tìm hiểu nhiều rồi nên em không cần phải giải thích thêm ạ. Em xin bê mấy dòng chia sẻ như sau ạ :
Người mệnh Hỏa sinh vào những năm : Bính Dần: 1926, 1986, Đinh Mão: 1927, 1987, Giáp Tuất: 1934, 1994, Ất Hợi: 1935, 1995, Mậu Tý: 1848, 2008, Kỷ Sửu: 1949, 2009, Bính Thân: 1956, 2016, Đinh Dậu: 1957, 2017, Giáp Thìn: 1964, 2024, Ất Tỵ: 1965, 2025, Mậu Ngọ: 1978, 2038, Kỷ Mùi: 1979, 2039. Mệnh Hỏa được chia ra như sau:

Bính Dần, Đinh Mão: Lư Trung Hỏa

Giáp Tuất, Ất Hợi: Sơn Đầu Hỏa

Mậu Tý, Kỷ Sửu: Tích Lịch Hỏa

Bính Thân, Đinh Dậu: Sơn Hạ Hỏa

Giáp Thìn, Ất Tỵ: Phú Đăng Hỏa

Mậu Ngọ, Kỷ Mùi: Thiên Thượng Hỏa

Màu xe hợp với người mệnh Hoả :

Người mệnh Hỏa nên mua xe ô tô màu xanh lá cây, màu đỏ, màu hồng: Xanh lá cây là màu tương sinh của người mệnh Hỏa (Mộc sinh Hỏa). Một chiếc xe ô tô có thể khiến vận thế của gia chủ tươi mới hơn và chính bản thân chiếc ô tô cũng ít bị hư hỏng hay ít gặp các sự cố hỏng hóc hơn. Bên cạnh đó, người mênh Hỏa có thể lựa chọn các màu như: màu nâu, màu vàng đậm, màu trắng, màu bạc, màu vàng sáng. Đặc biệt, nếu là phụ nữ thì màu đỏ và màu hồng đều có những hiệu ứng phong thủy tốt nhất.
Trên đây là mấy dòng mạn phép ạ. Bác muốn thao khảo thêm mời bác ghé qua tìm hiểu thêm bài này ah em cảm thấy cũng khá tâm đắc : Phong thủy khi mua xe ô tô thế nào cho đúng ?
Chúc bác sớm chọn được màu xe tâm đắc .

Hạng B1
6/11/18
63
71
36
Nhờ các bác tư vấn ạ. Em và bà cả đều sinh năm 1983, em tháng 7, vợ e tháng 8. Vậy e nên mua xe màu gì thì hợp ạ. Cám ơn các bác

Tập Lái
15/2/19
6
2
3
36
Nhờ các bác tư vấn ạ. Em và bà cả đều sinh năm 1983, em tháng 7, vợ e tháng 8. Vậy e nên mua xe màu gì thì hợp ạ. Cám ơn các bác
Bác có thể tham khảo sơ lược ở đây ạ.
Sinh năm 1983 là tuổi con Lợn
Năm sinh dương lịch: Từ 13/02/1983 đến 01/02/1984
Năm sinh âm lịch: Quý Hợi
- Thiên can: Quý
+ Tương hợp: Mậu
+ Tương hình: Đinh, Kỷ
+ Tam hợp: Hợi – Mão – Mùi
+ Tứ hành xung: Dần – Thân – Tỵ – Hợi
Sinh năm 1983 mệnh(sinh mệnh) gì?
Mệnh: Thủy - Đại Hải Thủy - Nước biển lớn
+ Tương sinh:Mộc, Kim
+ Tương khắc: Hỏa, Thổ
Màu hợp cho tuổi 1983
Màu sắc hợp:
+ Màu bản mệnh: Màu đen, xanh nước biển, xanh dương thuộc hành Thủy.
+ Màu tương sinh: Màu xám, trắng, ghi thuộc hành Kim.
Màu kiêng kỵ
+ Vàng sẫm, nâu đất thuộc hành Thổ.

Cung mệnh 1983
Nam: Cấn Thổ thuộc Tây tứ mệnh
Nữ: Đoài Kim thuộc Tây tứ mệnh
Bên cạnh đó bác có thể vào đây để tham khảo thêm các tuổi khác nữa ạ :
* Phong thủy khi mua xe
Trân trọng

Tập Lái
8/9/17
23
6
5
34
saovietjsc.vn
Cái này cũng hay đấy nhỉ.Lẽ ra em lên đi xe màu xanh thế mà em lại mua ngay con màu đỏ. Chả biết mà xem trước vệnh mệnh như thế nào chứ lại