Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Ko yếu nhưng em nghĩ nó cũng chả khoẻ. Chả qua giá nó ngon và rẻ thôi. Dân ta còn nghèo nên con xe đa dụng như thế mua nhiều là đúng rồi
Nuớc VN thì e nghĩ xe này là đủ dùng rồi,, giá 4 chổ mà mua dc 5+2 thì quá tốt cho nhu cầu,,

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Trước em cũng chạy MT, làm đủ các kiểu theo chỉ dẫn mà cứ lên dốc là tắt máy hoài, chắc tại trình độ của em tới đó là "thượng thừa" rồi, không khá lên được.

Bực mình quá, bán quách con MT, mua AT có hỗ trợ khởi hành ngang dốc. Ôi... bây giờ mới thấy cuộc đời nó sung sướng làm sao. Hí hí!!!

• Like
Reactions: Chuột Mít
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Nuớc VN thì e nghĩ xe này là đủ dùng rồi,, giá 4 chổ mà mua dc 5+2 thì quá tốt cho nhu cầu,,
Dân ta nói tới ô tô bây giờ mới chỉ ở mức ăn no mặc ấm thôi. Chưa nên đến mức ăn ngon mặc đẹp. Nên những con giá rẻ mà đa xi năng, thiết kế bắt mắt nữa thì lượm lúa thôi.

Hạng B2
3/8/16
423
789
93
Trước em đi Zace chở 7 người + hành lý đi Đà Lạt. Lên mấy cái dốc toàn phải để số 1 + vòng tua 2500 - 3000. Cơ bản là do động cơ xe không được mạnh, xác xe 1,5 tấn mà máy 1.8, công suất ... 83 ngựa :(
Cùng cung đường vậy mà đi Fortuner dầu MT thì nó khác lắm, đi đường dốc để số 1 thì đạp nhẹ ga tua máy tầm 1200 là xe nhích lên liền.
Kết luận là xe 900 triệu nó phải khác xe 200 triệu : ))

Hạng C
9/7/16
557
374
63
35
Hồ Chí Minh
Em cũng đang sử dụng xe xpander at.
Em chưa đi thử lên Đà Lạt. Nên ko dám y kiến. Nhưng cũng thử một số đường dốc 20% . Với 5 người . Thấy cũng được cứ duy trì chạy 50km/h là qua hết. Xe em xác định cũng ko vượt. Trừ khi gặp xe tải nào chở hàng bò quá thôi. Chứ em cứ 50-60 đường đèo thôi! Đường trường em chạy 80-90. Cao tốc thì em đây 100. Em thấy chạy cỡ đó là dữ rồi với em rồi.
có lẽ em nghĩ xe này đảm bảo an toàn trong giới hạn trên.
thực ra ơ đây anh em mình ai chả thích xe mạnh. Đầm chắc ngon lành. Nhưng kinh tế mỗi người nó khác nhau. Nên ko so sánh dc. Em mua con này cũng là 1 cố gắng . Hơn nữa thì đuối.

Hạng B1
9/6/14
95
44
18
E chi tiết vầy các bác dễ hiểu hơn
Xe đang dừng hơi dốc hoặc cái có gờ nhỏ, gài thắng tay:
  • Làm đúng bài vào số 1 => nhả côn tua còn 600 => nhả thắng tay, nhấp nhẹ hay nhồi ga chút => tua máy hay tuột dưới 500 và tắt máy.
  • Hoặc thử cách vào số 1 => nhồi ga nhẹ tua trên 1000 nhả côn từ từ kèm nhả thắng tua vẫn tuột 500 và tắt máy.
Nôm na nghe ae nói do máy yếu nên vậy nên mới hỏi có Remap đc dòng này chưa.
Tua đã lên 1k mà sao bác để tuột xuống 500 nhỉ, hihi chắc mới bác chưa quen thôi. Luôn đề pa đường bằng nên nay có dốc xíu cần train thêm :)

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Tiện đây, xin hỏi kinh nghiệm các anh chạy X MT lẫn AT, chạy xong bước ra khỏi xe có cảm giác bị choáng, lảo đảo đầu óc không vậy ?
Thật ra mình cũng không biết tả cái cảm giác lúc đó nó như thế nào nữa. Mình chạy xong bước ra đóng cửa vô nhà ngồi 1 lúc là thấy chóng mặt, đầu óc nó lâng lâng khó chịu rất lạ.
Trước đây chạy con jolie già không hề bị vậy.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Hello bác, khi nào đi xa và đường xấu em có cảm giác như ngồi xuồng ba lá tròng trành, nhất là hôm đi đường Lương Sơn - Đại Ninh, đi gần như Bến Tre thì bình thường, kg có cảm giác gì khó chịu. Hay tại em X này nhẹ hơn jolie và kg có nhíp nên “ bồng bền” hơn jolie.