MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.423
113
Cụ nhà em hơn 80t rồi
Mới nội soi
E nhờ các bs CNL chém gió giúp em có nên mổ cắt poly cho cụ ko ạ. E thấy cụ lớn tuổi, sợ mổ rồi sẽ yếu luôn ....
Em cảm ơn mọi người nhiều
Tư vấn mổ cắt Polyp ruột già cho người cao tuổi
Tư vấn mổ cắt Polyp ruột già cho người cao tuổi

Hạng C
17/4/15
523
20.800
93
Cụ nhà em hơn 80t rồi
Mới nội soi
E nhờ các bs CNL chém gió giúp em có nên mổ cắt poly cho cụ ko ạ. E thấy cụ lớn tuổi, sợ mổ rồi sẽ yếu luôn ....
Em cảm ơn mọi người nhiều
View attachment 1979729View attachment 1979730
Hóng ý kiến chuyên gia Ngoại Tiêu Hóa + Ung bướu.
Trên lý thuyết là mổ nội soi tốt. Nếu là người nhà mềnh thì mềnh đề nghị cắt nội soi ngay lúc thấy luôn chứ nhỉ? Cắt xong muốn sinh thiết hay làm gì thì tùy sau.
Lỡ rồi thì gặp lại BS nội soi hỏi thăm có cắt nội soi được ko? Chỉ sợ tay nghề BS nội soi ko tới nên ko dám cắt. Hỏi kỹ thêm tình trạng cụ sau nội soi có mệt nhiều ko? Có khả năng chịu thêm một lần nội soi nữa ko?
Tuyệt đối ko hóa xạ dự phòng gì sất.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.423
113
Trên lý thuyết là mổ nội soi tốt. Nếu là người nhà mềnh thì mềnh đề nghị cắt nội soi ngay lúc thấy luôn chứ nhỉ? Cắt xong muốn sinh thiết hay làm gì thì tùy sau.
Lỡ rồi thì gặp lại BS nội soi hỏi thăm có cắt nội soi được ko? Chỉ sợ tay nghề BS nội soi ko tới nên ko dám cắt. Hỏi kỹ thêm tình trạng cụ sau nội soi có mệt nhiều ko? Có khả năng chịu thêm một lần nội soi nữa ko?
dạ, Bình Dân đã hội chẩn và đã kết luận ko thể mổ nội soi, do to quá hay gì đó, nếu mổ là phải mổ hở

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Cái này do bs tư vấn trước khi nội soi, em đoán bs nhận định cụ đã 80 nên gần như bỏ qua cắt trong lúc nội soi hết
Không biết kỹ thuật sau này có cách gì gọi là chữa tạm thời tránh mổ hay không

Theo em giờ nên nghe bs tư vấn là tốt nhất thôi

• Like
Reactions: btpaul