Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Chào các bác,

Bác nào đã từng làm cái này tư vấn cho em cái, diện tích mặt bằng tối thiểu, vốn đầu tư ban đầu, nhân lực , điều gì cần phải lưu ý. Mặt bằng thì phải thuê, nên nếu chủ lấy lại mặt bằng thì chi phí dời cửa hàng có cao lắm không ?? Em đang nhắm khu vực An Phú An Khánh quận 2, ở đây có nhiều rồi, nhưng em thấy cũng có tiềm năng. Thôi em chờ cao kiến của các bác
Theo em thì cái gì cũng vậy, ắc qui giờ rất nhiều dòng xe, mà càng xịn thì càng tháo lắp không đơn giản nên cần kinh nghiệm nhiều. em nghĩ vậy.

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Mô hình này mình cũng thích lắm nhưng không có kinh nghiệm trong loại hình kinh doanh này nên cũng đang đắn đo vì mình ở tỉnh ( mặt bằng có rồi (theo mình rất thuận lợi vì mặt bằng trên QL1A cách bến xe tỉnh khoảng 2 km MB 2000m2) về tài chính để đầu tư thì cũng ổn. chỉ chưa có hiểu phải quản lý ra sao. Thôi cho mình đặt gạch trong đây để học hỏi kinh nghiệm

• Like
Reactions: xlive and DSG
Tập Lái
18/1/20
0
1
0
32
Mình cũng đang ngâm cứu lĩnh vực này, có bác nào làm rồi có thể chia sẻ cho ae hiểu thêm được không ạ, về vốn, nhân công, vị trí... em xin cảm ơn ạ

Tập Lái
9/7/12
18
13
3
40
Saigon
Cũng đang quan tâm mô hình này nhưng chưa biết số tiền cần đầu tư ban đầu như thế nào.
Bác nào đã và đang làm chia sẻ cho anh em yên tâm được không? Xin đa tạ!