Hạng C
26/2/20
532
461
63
34
Valora Fuji và Camellia Garden theo thiết kế của Nhật chỉ 1 trệt 1 lầu nhỏ gọn thấy rất vừa đủ. Nhưng người Việt Nam thì thích nhà cao cửa rộng nên chê thiết kế này. Biệt thự cũng thích 2-3 lầu trở lên, đi cầu thang ná thở luôn. Leo riết đến lúc lớn tuổi là đầu gối ê ẩm hết
diện tích xây dựng nhỏ lắm bác, nhiều khi thấy vườn rộng cây cối đẹp lại thích chứ khi ở vào phát sinh nhiều vấn đề về dtxd nhỏ,,

Tập Lái
2/10/16
33
41
18
alobietthu.com
Chào các bác,
Gia đình em mới có thêm 1 thành viên nhí vào đầu năm nay, nâng tổng số nhân khẩu lên thành 3 người :) (bao gồm em và vợ). Trước h ở chung cư nhiều rồi nên em mon men kiếm mini villa khúc quận 9 nên nhờ các bác tư vấn nên mua như thế nào cho hợp lý. Budget vc em tính đầu tư cho căn nhà này vào khoảng tầm 10 tỷ, tuy nhiên em ko thích kiểu nhà phố liền kề, muốn kiếm căn dạng mini villa biệt lập, có 1 chút sân vườn quanh nhà ở cho thư thái. Em có đi rảo hết các khu compound ở Quận 9 thì thấy khá kết khu Valora Fuji Nam Long. Tuy nhiên ở đây chỉ có mấy chục căn thôi và hầu như ko ai bán lại cả.

Hiện tại em đang lăn tăn các option sau nhờ các bác cho ý kiến giúp:

1. Theo dõi vs CĐT thì em nghe nói Khang Điền cuối năm nay sẽ ra mắt 2 khu nhà thấp tầng mới ở Q2 và Q9, có nên đợi hàng này ra mua luôn hay mua các dự án compound đã có sẵn. Nếu mua compound thứ cấp thì các bác giới thiệu giúp em dự án coumpound nào thỏa đc tiêu chí ở trên nhé.

2. Option 2 nếu ko có khu compound nào đc như yêu cầu trên thì em tính mua đất trong KDC dự án xây dựng tự do để làm nhà, dự tính 1 nền khoảng 10x20 hoặc 15x20. Các bác giới thiệu giúp em khu nào ngon để ở nhé.

Do trước h ở Q2 quen rồi nên em cũng chỉ muốn tim quanh quanh khu q9 gần gần khu CN cao thôi ạ.

Cảm ơn mọi người nhiều.
Với nhu cầu và tầm tài chính bác muốn hướng tới hiện Valora Fuji là một giải pháp phù hợp. Tuy nhiên tổng diện tích sàn và số tầng hơi ít, nên nếu có người thân bạn bè hoặc ông bà ở lại thì cũng hơi nhỏ. Có thể ở một thời gian nếu có nhu cầu tăng thành viên bác có thể ngâm cứu thêm.
Nếu cố lên được tí thì Lucasta là một khu đáng chú ý, số lượng biệt thự vừa phải, tiện ích cơ bản là đầy đủ, muốn rẻ hơn tí thì qua Villa Park (hai khu này thì cũng chỉ song lập với tầm 15 tỷ đỗ lại nhé bác).
Việc chờ đợi khu thấp tầng mới ra mua thì ít khả thi vì giá sẽ tăng nhiều và chắc chắn sẽ bị chẻ nhỏ chứ không như những khu làm trước. Đơn cử như Verosa Park.
Thấy bên Park Riverside có căn đơn lập rao bán 326m2 chủ cần bán (nhà thô, vị trí cuối đường không đẹp lắm, được cái rẻ thôi) giá 14.7 Tỷ.
Còn Valora Fuji thấy hiện đang giao dịch rẻ nhất là 12.5 tỷ thô. Chúc bác sẽ nhanh chóng tìm ra tổ ấm thích hợp nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
Với nhu cầu và tầm tài chính bác muốn hướng tới hiện Valora Fuji là một giải pháp phù hợp. Tuy nhiên tổng diện tích sàn và số tầng hơi ít, nên nếu có người thân bạn bè hoặc ông bà ở lại thì cũng hơi nhỏ. Có thể ở một thời gian nếu có nhu cầu tăng thành viên bác có thể ngâm cứu thêm.
Nếu cố lên được tí thì Lucasta là một khu đáng chú ý, số lượng biệt thự vừa phải, tiện ích cơ bản là đầy đủ, muốn rẻ hơn tí thì qua Villa Park (hai khu này thì cũng chỉ song lập với tầm 15 tỷ đỗ lại nhé bác).
Việc chờ đợi khu thấp tầng mới ra mua thì ít khả thi vì giá sẽ tăng nhiều và chắc chắn sẽ bị chẻ nhỏ chứ không như những khu làm trước. Đơn cử như Verosa Park.
Thấy bên Park Riverside có căn đơn lập rao bán 326m2 chủ cần bán (nhà thô, vị trí cuối đường không đẹp lắm, được cái rẻ thôi) giá 14.7 Tỷ.
Còn Valora Fuji thấy hiện đang giao dịch rẻ nhất là 12.5 tỷ thô. Chúc bác sẽ nhanh chóng tìm ra tổ ấm thích hợp nhé!
Thanks bác. Em cũng đang tham khảo thêm. Valora Fuji theo nhu cầu em cần thì có thể lựa mẫu B hoặc C. Vì mẫu A khá là nhỏ. Nhà thì gia đình ở thôi, ông bà nội ngoại lâu lâu xuống chơi có thể ở lại 1 vài hôm chứ ko ở luôn.
Valora căn 13x13 cách đây mấy tháng em đi tham khảo rẻ nhất là 9.8 tỷ mà view xấu nhìn vào chung cư ở trước. Kiểu này chắc phải tùy duyên mới mua nhà đc :)

Tập Lái
2/10/16
33
41
18
alobietthu.com
Thanks bác. Em cũng đang tham khảo thêm. Valora Fuji theo nhu cầu em cần thì có thể lựa mẫu B hoặc C. Vì mẫu A khá là nhỏ. Nhà thì gia đình ở thôi, ông bà nội ngoại lâu lâu xuống chơi có thể ở lại 1 vài hôm chứ ko ở luôn.
Valora căn 13x13 cách đây mấy tháng em đi tham khảo rẻ nhất là 9.8 tỷ mà view xấu nhìn vào chung cư ở trước. Kiểu này chắc phải tùy duyên mới mua nhà đc :)
Mẫu A đó giờ thấy lên 12.5 mẫu B loại góc 15x13 thì cũng đã 14.5 Tỷ. Đợt này loại hình nhà ở có bảo vệ thấy lên nhiều sau đợt dịch. Cũng căng như dây đàn khi mà khu như vậy đang bị hạn chế và giá tăng chóng mặt

Hạng B1
26/10/16
52
24
18
39
Khoảng 2 tuần nay có gì hấp dẫn không mà mấy bạn sale bên nhà phố cứ alo hỏi hàng các bác ạ. Hay là giờ giá tốt mua ôm vào đợi lên nhỉ?

Hạng B1
26/10/16
52
24
18
39
Em thấy bác chủ nên lưu ý các vấn đề này. Riêng cá nhân em đã chuyển từ căn hộ ở Phú Nhuận sang Q9, em và bà xã đang làm việc ở Q3. Các nhận xét của em như sau:

1. Vườn: Em thuê làm vườn, 700k / tháng, ổn, tuy nhiên em cũng dành thời gian chăm và trồng thêm cây và làm hồ cá koi nhỏ, vườn bé xíu nhưng cũng cũng khá mất công.
  2. Đi lại: Từ nhà em ở Q9 xuống đến trug tâm Q3 mất khoảng 25-30 phút ở điều kiện bình thường, kẹt xe hoặc xe đông mất thêm bình quân 10-15 phút. Nhà em đi siêu thị 1 tuần 1 lần, hay đi ở MM mega Q2 (gần Q9). Em thấy đi riết cũng quen
  3. Con cái: Con cái em đã lớn nên không còn ở nhà, hiện nhà chỉ có 2 con khỉ già nên em không có ý kiến, tuy nhiên nếu chọn được trường cho con học gần nhà (ở Q2, Q9) là tiện nhất.
  4. Thể thao: Từ ngày em về Q9 em không có điều kiện chơi thể thao nữa (em chơi tennis 3 buổi/tuần trước đây). Hiện em chỉ có chạy bộ, lúc nào cũng nói rằng khi nào ổn định sẽ chơi lại tuy nhiên khá khó vì ở đây không nhiều sân, hội tìm hoài không có.
Lúc trước khi thay đổi em cũng cân nhắc, nhưng vẫn quyết rồi từ từ em cũng quen dần, bây giờ về trung tâm ở lại em cũng ngại do đã quen với cây cỏ, và mấy con cá hehe. Vài dòng gửi bác chủ tham khảo.

Bác góp ý rất thực tế. Riêng em cũng khoái vườn tược, em chuyển xuống Q9 được 5 tháng thì đành quay lại Bình Thạnh, đành bỏ nhà đó lại cho thuê vì không có thời gian chăm sóc. Có lẽ để mai mốt dưỡng già thì ok hơn.

• Like
Reactions: HP
Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
Mẫu A đó giờ thấy lên 12.5 mẫu B loại góc 15x13 thì cũng đã 14.5 Tỷ. Đợt này loại hình nhà ở có bảo vệ thấy lên nhiều sau đợt dịch. Cũng căng như dây đàn khi mà khu như vậy đang bị hạn chế và giá tăng chóng mặt
vãi thật lại lên nữa hả anh, căn 13x13 này lúc mở bán năm 2016-2017 đâu đó tầm 6,8-7 tỉ 1 căn tùy view. Kiểu này chắc em đi thuê compound ở dài hạn luôn quá chứ mua bán gì tầm này nữa

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
bác có căn nào khu Valora inbox em nhé. em cũng đang tìm hiểu.