Hạng C
3/10/15
551
790
93
Mấy căn Valora ít giao dịch do số lượng nhỏ nên giá cả trên trời dưới đất, tháng 8 năm ngoái có ông rao 9ti2 cho căn đối diện chung cư, sau đó chốt 7ti4. Sales bán hàng khu vực này trung bình 4 - 6 tháng bán được 1 căn.

Thanks bác. Em cũng đang tham khảo thêm. Valora Fuji theo nhu cầu em cần thì có thể lựa mẫu B hoặc C. Vì mẫu A khá là nhỏ. Nhà thì gia đình ở thôi, ông bà nội ngoại lâu lâu xuống chơi có thể ở lại 1 vài hôm chứ ko ở luôn.
Valora căn 13x13 cách đây mấy tháng em đi tham khảo rẻ nhất là 9.8 tỷ mà view xấu nhìn vào chung cư ở trước. Kiểu này chắc phải tùy duyên mới mua nhà đc :)

Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
Mấy căn Valora ít giao dịch do số lượng nhỏ nên giá cả trên trời dưới đất, tháng 8 năm ngoái có ông rao 9ti2 cho căn đối diện chung cư, sau đó chốt 7ti4. Sales bán hàng khu vực này trung bình 4 - 6 tháng bán được 1 căn.
kiểu này chắc phải săn hả bác. Bác chuyên khu này ko? Em đi coi miết mà thấy giá ảo tung chảo luôn giá rao vs giá khớp khác nhau 1 trời 1 vực

• Like
Reactions: fireprince
Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
đợt này Covid nhiều bà cô thèm ở nhà có vườn nên nhu cầu tăng đột biến làm giá cũng tăng theo luôn

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
q9 ấm lên hả các bác, mấy bạn sale gọi, khách cũng gọi trả giá mấy hôm nay.

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Em có 2 nền B11 và B12 khu Hoàng Anh Minh Tuấn, bác thích khu đó thì về mua ở cũng dc, đi lại cũng gần. Em đang tính bán cái căn hộ chung cư mua bên Sky Center để về xây nè, không biết có bác nào múc không. để em gã đi lấy tiền xây nhà
nó tên là Sky Center ở số 5B Phổ Quang, P2, Tân Bình (khu sân bay đường Đồng Nai hoặc Lam Sơn), bác nào có ý rước thì inbox em.
Sơ về em nó: 2 phòng ngủ, 2 WC. diên tích: 74,31m2. view hồ bơi, Block D. Tầng cao mát vi vu. Nội thất em làm hết rồi có đầy đủ hết, chỉ việc vào ở. ở dưới có siêu thị Vin.
Em gả: 4,55 tỷ. (không chín không hai bảy không không hai năm không)View attachment 2326057

Tưởng em mún bán Sky Center để về Vin Grand Park mua chứ =)) sao qua đây em đổi ý rồi, haha Em biết em làm vậy, mấy a hâm mộ Vin Grand Park sướng run không.
Tư vấn mua biệt thự mini/coumpound Quận 9.

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Tưởng em mún bán Sky Center để về Vin Grand Park mua chứ =)) sao qua đây em đổi ý rồi, haha Em biết em làm vậy, mấy a hâm mộ Vin Grand Park sướng run không. View attachment 2326352
Thì post chỗ nào thì nói sẽ về chỗ đó ở :) Hay thế còn gì, chỗ nào mua thì về chỗ đó ở. Cái này mình thấy giống facebook VGP ghê, ai thấy nói quá lên tí, check profile thì ra là sales :p

• Haha
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Trước khi bác chuyển qua compound sao không thuê đi 1-2 năm, sống rồi xem thực sự mình có hợp không? Nhiều người cứ nghĩ mình thích cái nhà có tí vườn, đến khi vào compound ở 1-2 năm thì mới thấy không thích vì:

1. Vườn muốn đẹp thì phải chăm, cuộc sống bận rộn cứ nghĩ là sẽ chăm thực tế chẳng có thời gia ra vườn.
  2. Cuộc sống biệt lập thì không tiện ích. Cứ nghĩ mình thích cuộc sống biệt lập nhưng sống rồi thì mới thấy, cần cái gì cũng đi 15 phút ô tô, chứ trước đó chỉ đi bộ cái là có.
  3. Việc học của con cái, chỗ làm: compound đất bự nhưng ở xa trung tâm, nhiều khu compound giờ vẫn cho con đi học ở trung tâm, đưa đón trường lo nhưng mà con mất cả h đi học.Việc đi làm của ba mẹ cũng mất thời gian hơn. Rồi còn bao nhiêu thời gian tận hưởng cái đất?
Cũng có người thay đổi cách sống và phụ hợp được, có người không phụ thuộc vào sở thích và công việc nữa. Nên thuê ở thời gian là tốt nhất, để biết mình thực sự thích gì.
Thuê ở 2 năm xong thích quá lại không đủ tiền mua

• Like
Reactions: Sac