Hạng B2
6/6/09
182
61
28
Đại lý nói camera đó đem từ Toyota việt nam về lắp, không biết nói thật không nữa :D Nhưng mà thôi, có gì họ chịu trách nhiệm, miễn xài ngon là được.
Em xin nói thêm là jack tín hiệu camera theo camry 2.5Q nó mắc gần gấp đôi cái camera, kinh thật!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
og_saigon nói:
og_saigon nói:
Cruise control 2.5Q cũng vẫn chưa có. Bản 2.5Q có nội thất đen, màn sáo chỉnh điện, tay lái chỉnh điện, lưng ghế sau chỉnh điện, bộ nút điều khiển nhiệt độ và âm thanh từ ghế sau (cũng ít khi xài tới), máy lạnh 3 vùng độc lập...đường trường e chạy có khi lên tới 16-17km/lit. Xe chạy rất đầm và chân ga khá nhạy, qua mặt rất ngọt. Có cái là gầm khá thấp, có vẻ như thấp hơn các sedan khác nên khi qua gờ hoặc leo lề cần phải từ từ nhe Bác.
Sao bác chạy nó uống xăng dữ vậy bác :D
Để lấy xe xong em test thử. Hihi
Cho em hỏi thêm có nên lắp camera de trong hãng luôn không? hay ra ngoài làm?
Bác đọc kỹ lại về độ ăn uống của em nó nhé. 16km/l = 6.2l/100km. Lúc trước e chạy Forte 1.6 mà hao hơn 2.5Q cho đường trường đó Bác. Camera de e deal với đại lý gắn khuyến mãi free luôn. Lúc này Bác mua chỉ còn 10% trước bạ nên rẻ hơn lúc e lấy khoản 50 chai đó.
[/quote]

:( :( :( bác chạy sao hay vậy chỉ em với? xe em chạy cũng cả năm rồi mà đồng hồ vẫn chỉ báo loanh quanh 11-11.5km/l dù em chạy rất từ tốn k thúc ép gì

Hạng B1
30/10/12
90
82
33
6,2l/100km có lẽ là kỷ lục tiết kiêm của camry bản Q rồi. E chạy bản G phải 7,6-8 L/100km. Đi một mình.

Hạng C
27/10/11
633
52
28
anphucar.vn
cuong007 nói:
Đại lý nói camera đó đem từ Toyota việt nam về lắp, không biết nói thật không nữa :D Nhưng mà thôi, có gì họ chịu trách nhiệm, miễn xài ngon là được.
Em xin nói thêm là jack tín hiệu camera theo camry 2.5Q nó mắc gần gấp đôi cái camera, kinh thật!
Chính xác Bác ạ ! Chúc Bác nhanh rước vợ 2 nhé

Hạng C
10/12/13
587
6.941
93
cái cruise control có gì hay mà nhiều bác quan tâm thế nhỉ ? Em lúc đi accord 2008, có cái cruise đó, mà chẳng bao giờ xài. Xài em còn thấy nguy hiểm, vì phải bỏ chân ra khỏi thắng, để hẳn ra đằng sau chân ga và chân phanh. Tuy nhiên nếu có chuyện gấp nhảy chân lên đạp không khéo đạp lú qua chân ga thì mệt. Cái cruise này lâu lâu bấm bấm chơi cho vui, nhưng chạy được 1 đoạn lại tắt vì hồi hộp.

Tập Lái
13/2/14
30
132
33
Báo cáo bác chủ thớt, tình hình là em lấy con 2.5Q dc 1 tháng, có vài nhận xét:
- Giá: mắc...như phải cố thui bác ạ. Giới thiệu cho bạn bè xe tiền tỷ mà toàn chỉnh tay kg thì cũng bùn. Nên em phải cố ( Dù bây giờ em đang ăn xôi trả nợ )
- TOY cắt mất cái Cruise Control...nghe bực thật ( dù kg biết mình có xài hay kg ).
- Xăng: sau khi chạy 1500km là 10.5 km/l.
- Em gắn thêm bộ body kitz, lắp camera lùi, lắp GPS. Giờ mua thảm 4D nữa + camera hành trình là xong.
Xe nhìn mướp, đi rửa xe cứ bị hỏi vụ Body Kit theo xe.
Tổng thiệt hai 1ty4 bác nhá

Hạng C
27/10/11
633
52
28
anphucar.vn
panasonic nói:
cái cruise control có gì hay mà nhiều bác quan tâm thế nhỉ ? Em lúc đi accord 2008, có cái cruise đó, mà chẳng bao giờ xài. Xài em còn thấy nguy hiểm, vì phải bỏ chân ra khỏi thắng, để hẳn ra đằng sau chân ga và chân phanh. Tuy nhiên nếu có chuyện gấp nhảy chân lên đạp không khéo đạp lú qua chân ga thì mệt. Cái cruise này lâu lâu bấm bấm chơi cho vui, nhưng chạy được 1 đoạn lại tắt vì hồi hộp.
Bác chuẩn nè,nhưng mà tâm lý ở mình thì vẫn thích có cho nhiều đồ