Tập Lái
23/5/20
3
0
0
Chào các bác,

Nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ. Hiện tại em cần mua chung cư ở HCM:
  1. 2PN (hoặc 1PN 1+1)
  2. tầm giá dưới 2 tỷ <tốt nhất là trong vòng 1.5 tỷ hoy>
  3. Vào ở ngay và luôn
  4. Cách phố đi bộ 15km
  5. Càng mới càng tốt <mua để ở nên cũng hi vọng tìm được căn mới ạ>
Em có xem qua:
  1. Goldora (Nhà Bè): Sát ngay cây xăng, thiết kế không ổn lắm (ban công phơi đồ phải đi vào từ 1PN chứ không phải từ không gian riêng)
  2. The Park (Nhà Bè): Được cái hồ bơi 2000m nhìn sướng mắt, nhưng đọc tin thấy nhiều phốt quá. em đang phân vân không biết nên mua ở không
  3. La Astoria (Quận 2): đi xem rồi em không thích La 1. La 2 khá ok
  4. Safira Khang Điền (Quận 9): xa quá xa, tháng 7 năm nay mới bàn giao
Các bác có thông tin gì, về các chung cư khác phù hợp với nhu cầu của em thì tư vấn giúp em với ạ.

Xin đa tạ các bác trước ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/5/20
3
0
0
Có cái nào sắp bán sao chủ thớt?
em đang đi tìm mua ấy ạ. nhưng không biết nên mua ở đâu. mấy căn em đi xem trong vòng bán kính 15km nhưng đều chưa ưng ý. không biết còn chung cư nào trong tầm giá đang bán không ạ?

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Hausneo đang có căn giá tốt đúng yêu cầu bác luôn, bác quan tâm inb e sớm

• Like
Reactions: Minh Thanh
Hạng B2
22/3/10
113
120
43
Qua Belleza coi bác. E đang ở đây. Được cái không khí thoáng. E ở tầng 13 gió mát rượi, chả cần điều hoà, 1 tầng có 8 căn thôi cũng yên tĩnh. Phí rẻ. Có sổ rồi nên cũng yên tâm. ( tuỳ căn có rồi, căn đang chờ nha) e là có rồi. Bị cái là xa, cũ hơn các bên khác. E chấm cái không khí ở đây nhất. Xung quanh cao tầng ít nên rất thoáng dễ chịu, ngay sông nên mát.
the park e cũng mua 1 căn nhưng nói thật nhìn sang nhưng k gian k như bên này. Có cái hồ bơi nhìn ghiền

Hạng B2
10/5/20
107
76
28
32
Mình đang bán căn Lavita Garden và Lavita Charm ở Ngã 4 Bình Thới, Thủ Đức.
Bác có thể tham thảo thêm vị trí 2 Chung cư này trên mạng nhé.

Hạng B2
9/1/15
230
1.646
93
Qua Belleza coi bác. E đang ở đây. Được cái không khí thoáng. E ở tầng 13 gió mát rượi, chả cần điều hoà, 1 tầng có 8 căn thôi cũng yên tĩnh. Phí rẻ. Có sổ rồi nên cũng yên tâm. ( tuỳ căn có rồi, căn đang chờ nha) e là có rồi. Bị cái là xa, cũ hơn các bên khác. E chấm cái không khí ở đây nhất. Xung quanh cao tầng ít nên rất thoáng dễ chịu, ngay sông nên mát.
the park e cũng mua 1 căn nhưng nói thật nhìn sang nhưng k gian k như bên này. Có cái hồ bơi nhìn ghiền
Bác ở đây thì xin cho mình 1 số ý kiến về giá cả mặt bằng chung, dân cư ở đây là dân văn phòng, công chức?, an toàn khi về đêm hay Tết nhất, điện nước thế nào, đi lại thuận tiện, có bị ngập hay không...? Cám ơn nhiều

Hạng B2
22/3/10
113
120
43
Bác ở đây thì xin cho mình 1 số ý kiến về giá cả mặt bằng chung, dân cư ở đây là dân văn phòng, công chức?, an toàn khi về đêm hay Tết nhất, điện nước thế nào, đi lại thuận tiện, có bị ngập hay không...? Cám ơn nhiều
Dân cư: em thấy đây dân văn phòng nhiều, có Tây nữa, rất lịch sự. Nói chung em chưa gặp vấn đề nào với bên này. CC này bác mua Block D và E nhé. Các block khác là nhà tái định cư, sẽ hơi không dễ chịu bằng.
  • Tết năm nay do dich nên e đi về từ 28 Tết đến hết tháng 2 âm mới vào. Về nhà vẫn nguyên si.
  • Điện nước thì bình thường, nước bình thường không mạnh.
Wifi chỉ có Viettel.
Đi lại các tiện ích Phú Mỹ Hưng thì gần, cách tầm 3 cây là có đủ, chợ Phước Long cách tầm 1 cây. Các trường mầm non cũng gần.

Em hay đi làm bên Q1, vẫn đi ô tô tới Cống Quỳnh tầm 40p.
Ngập thì có ngập ở Phạm Hữu Lầu có lần mưa lớn chứ trong Chung cư và các đường xung quanh không ngập.