Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Chào các bác khu vực PX.
Tôi mới soi ggl map thì thấy khu này đường xá kẻ ô khá thoáng, lâu rồi không rõ xuống cấp mức nào.
Nhưng hiện tại kết nối quá kém. Thấy các bác đợi đường nối vào NLB + cầu để phi vô Q7 cho ngon. - đoạn NLB nối dài thôi đã đợi bao nhiêu năm. Vậy vẫn chưa đủ vì còn thiếu kết nối với Q1/2 - cần thêm cầu TT4 vì đường hiện tại thua hẳn.
Đầu tư nơi đây khá dài hạn.
Khu này có bị ngập nước không mấy bác? NB là vùng thấp. Bữa nào thực địa chút xem sao.
Khu này không ngập nước, hạ tầng khu Phú Xuân Cotec VPH rất đep, khu ML HL thì dở, nhưng lại gần khu q7 hơn.
Nhưng đầu tư ở đây thì xác định sẽ rất lâu, vì đúng như bác nói nó chỉ chờ cầu Px2, còn kết nối khác quá kém.
Kể cả khi có cầu rồi thì đường cũng không rút ngắn lại được bn.
Em mấy lần định xuống tiền khu này rồi mà cũng vì lý do kết nối đó nên lại thôi đầu tư sang khu khác.

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng B2
16/12/10
202
7.155
93
Khu Cotec, VPH ở Phú xuân này đã giao đất trên 10 năm rồi vẫn vậy. Mua khu này chắc xác định cỡ 10 năm nữa may ra mới nhộn nhịp.

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Khu này không ngập nước, hạ tầng khu Phú Xuân Cotec VPH rất đep, khu ML HL thì dở, nhưng lại gần khu q7 hơn.
Nhưng đầu tư ở đây thì xác định sẽ rất lâu, vì đúng như bác nói nó chỉ chờ cầu Px2, còn kết nối khác quá kém.
Kể cả khi có cầu rồi thì đường cũng không rút ngắn lại được bn.
Em mấy lần định xuống tiền khu này rồi mà cũng vì lý do kết nối đó nên lại thôi đầu tư sang khu khác.

Thanks bác! Có cầu không rút ngắn quãng đường nhưng khả năng sẽ rút ngắn thời gian lưu thông.
Nếu nhìn vị trí bãi rác Đa phước gì đó và hướng gió thì thấy nếu gần q7 sẽ dính mùi hôi, phía Nguyễn bình sẽ tránh được? Tuy nhiên nếu dài hạn thì bãi rác sẽ được giải quyết. Nên tùy thời điểm ra mà xem xét đầu tư khu nào.
Các bác khu này đã đi được quãng đường dài, mình có thể xem xét đi nốt? Ngoài kết nối bác còn lăn tăn gì nữa không?

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Ở đây còn thiếu trung tâm thương mại, vui chơi, giải trí. Dân NB toàn phải chạy sang PMH. Tuy nhiên khu Nam là ẩn số khá lớn và nhiều tiềm năng chờ đợi phía trước ... vài chục năm.

Hạng B1
2/5/18
69
34
23
Chờ cái cầu px2 thôi chờ vin nó làm cầu cần giờ lun đi ~…~ khỏi phải hóng
Chi mới 1 cái là đường bà cả đi vô nó đổ đá xanh nhìn dc dc hơn so với trước đường nhỏ mà nước đất sình không.

Hạng B2
9/9/12
454
7.653
93
Chờ cái cầu px2 thôi chờ vin nó làm cầu cần giờ lun đi ~…~ khỏi phải hóng
Chi mới 1 cái là đường bà cả đi vô nó đổ đá xanh nhìn dc dc hơn so với trước đường nhỏ mà nước đất sình không.
Thì phải chờ cả cầu Cần Giờ và cầu Phú Xuân 2 đó bác. 10 năm nữa.
VinGroup đang làm mạnh VinCity thì không biết đến bao giờ mới đến lượt khu du lịch ở Cần Giờ.

• Like
Reactions: Nguyenkimca
Tập Lái
7/10/18
4
2
3
40
Em đang cần tìm mua đất nền bên Phú Xuân. Bác nào có bán thì inbox em nha. Em cảm ơn.