Tập Lái
29/3/17
0
2
2
Cảm ơn bác vinh99vn, e đang hỏi cái suất của công an, chỉ là ủy quyền ỏ giấy tay j đó. Sau này ra sổ sẽ thế nào ah?

Hạng B1
23/6/16
66
89
18
50
Cảm ơn bác vinh99vn, e đang hỏi cái suất của công an, chỉ là ủy quyền ỏ giấy tay j đó. Sau này ra sổ sẽ thế nào ah?
Em mua đất bên minh long thì ra công chứng mua bán xong rồi lên huyện nộp thuế , sau đó cầm hồ sơ lên công ty minh long sang tên họp đồng. Khi xây nhà xong sẽ ra sổ hồng cho ngừơi mua luôn , kg phải như bên hồng lĩnh khi mua qua 1 ngừơi thứ 2 lúc xây nhà xong làm sổ hồng cho tên ngừơi đó xong rồi mới công chứng sang tên cho ngừơi mua sau . lỡ lúc đó ngừơi ta dở chứng kg sang tên cho mình thì chết toi . nếu em mua trực tiếp bên công ty HỒNG LĨNH thì đựơc, lúc ra sổ trực tiếp cho mình luôn kg có qua ngừơi khác.

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Em mua đất bên minh long thì ra công chứng mua bán xong rồi lên huyện nộp thuế , sau đó cầm hồ sơ lên công ty minh long sang tên họp đồng. Khi xây nhà xong sẽ ra sổ hồng cho ngừơi mua luôn , kg phải như bên hồng lĩnh khi mua qua 1 ngừơi thứ 2 lúc xây nhà xong làm sổ hồng cho tên ngừơi đó xong rồi mới công chứng sang tên cho ngừơi mua sau . lỡ lúc đó ngừơi ta dở chứng kg sang tên cho mình thì chết toi . nếu em mua trực tiếp bên công ty HỒNG LĨNH thì đựơc, lúc ra sổ trực tiếp cho mình luôn kg có qua ngừơi khác.
@sang dx: giay tay CA e k biết
HL sang tên qua người mua sau cùng, đâu còn liên quan gì đến các người mua cũ đâu bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
23/6/16
66
89
18
50
@sang dx: giay CA e k biết
HL sang tên qua người mua sau cùng, đâu còn liên quan gì đến các người mua cũ đâu bác!
Mua đất của ngừơi sau trứơc hết thì phải qua cty HL xin giấy chấp thuận cho mua bán rồi cầm giấy đó và họp đồng mua bán giửa ngừơi đó và cty HL lên phòng công chứng đễ công chứng, sau đó cầm toàn bộ hồ sơ nộp lên phòng thuế huyện để ra thuế khi có giấy báo thuế rồi đi nộp thuế . khi nộp thuế rồi thì cầm biên lai thuế và họp đồng giữa ngừơi mua trứơc với cty HL lên cty HL để sang tên họp đồng cho ngừơi mua sau ( lưu ý khi bán qua 2 hoặc 3 ngừơi thì phải có tất cả họp đồng công chứng và biên lai thuế của mổi lần bán đó thì mới hợp lệ)thì khi xây nhà xong mới ra sổ hồng cho ngừơi mua sau cùng.

• Like
Reactions: sangdx
Hạng B2
21/7/08
158
311
63
@sang dx: giay tay CA e k biết
giờ là hợp đồng góp vốn hay hợp đồng mua bán vậy các bác?

Em mua lúc còn hợp đồng góp vốn

Hạng B2
6/1/12
166
302
63
Ai có thế dự đoán được khi Khởi công cầu PX2 và khi Hoàn thành cầu, giá nhà đất Hồng Lĩnh sẽ là bao nhiêu?