Tập Lái
10/12/12
31
31
18
Cá nhân mình thì thấy 3.2 chân ga có độ trễ hơi lớn, máy gào. Bản 2.2 chạy ổn hơn mà giá cũng rẻ hơn một tí (không độ chế gì).
Bác mua xe về chỉ cần độ lại đèn là OK. 2 phương án: thay xenon H11 Osram hoặc Philips vào đèn Cos, có thể trả lại nguyên bản nếu muốn. Phương án 2: thay gương cầu theo xe bằng Bixenon, phương án này thì tốn tiền hơn và mất zin.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nhược điểm giá cao. gầm cao đang đi sedan ngồi nên chạy bồng bềnh cảm giác say xe. Đi 1 mình ko chở đồ xe nảy tưng tưng cả. Còn ưu điểm thì quá nhiều ko nói hết
- Em đang đi Navara EL êm vãi. Nhưng chở đồ tầm 1 tấn thấy xe ko còn cứng nữa (Ranger 3.2wt và hilux em chạy của công ty hàng ngày.). Nếu đi đường trường mà chở đồ ít em khoái nhất Navara EL của em. Nếu chở đồ 700Kg trở nên thì em thấy con hilux chạy lại sướng hơn ranger. hilux em ko quảng cáo cho nó nhưng càng chạy xa càng thấy sướng( Cái này là cảm giác thôi em cũng ko biết giải thích sao). Nếu đi thị trường các tỉnh tầm 10 ngày liên tục mới về thì chắc chắn em sẽ chạy con hilux
Navara EL có cái tội lớn nhất là thiếu cân bằng điện tử.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Bác mua Ford Ranger thì nên mua bản cao cấp nhất Wildtrak 3.2 AT 4x4 vì bản này có đủ hết các tính năng của Ranger, không thiếu thứ gì => Rất đã!!!. Đừng mua các bản khác vì nó thiếu tính năng này, tính năng kia và ngoại nội thất không đẹp như bản cao cấp nhất.
Về ưu điểm của xe mà nói ra chắc em nói đến tối mất.
Về nhược điểm thì xe không có hệ thống khởi động thông minh bằng nút bấm Engine Start/Stop (phải đút chìa khóa vào ổ để khởi động xe). Chỉ vậy thôi :D
Không phải khi không mà Ranger là vua bán tải ở VN đâu. Xe quá đẹp và quá ngon bác ạ :)
WildTrak 3.2 thei em chỉ có một cái tội lớn nhất là giá mắc quá mua ko nổi, hehe

Tập Lái
11/11/17
13
3
3
34
Ít tiền phải trả góp thì làm em triton mivec ấy. Nội thất chả khác gì Pajero Sport. Máy 2.4 mà 185 ngựa.
Mấy cái camera với cảm biến thêm 2tr nữa nó lắp cho từ a đến á.
Cảm ơn Bác, nhưng em ko thích Mitsu

3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Nhược điểm ít bác ạ.
Đèn công nhận tối, độ lại giờ đã quá dễ dàng, chừng 9+tr là đã có bộ bi senon bao sáng.
Ga đầu đi trong phố dưới 40 hơi khó chịu, từ từ sẽ quen.
Tiếng máy hơi ồn, mở bài nhạc 25-40% âm lượng là giải quyết đc ^^. Bù lại cách âm bên ngoài và mặt đg rất tốt. Có điều 80km+ là thấy tiếng gió bên cửa, ko biết có phải do e lắp vè che mưa ko.
Xe đi ká sóc, ko thể so vs loại du lịch đc, để giải quyết cái này cũng đc mà rất tốn tiền.
Ghế sau hơi đứng và cứng. Chơi bán tải thì phải chịu thôi.
Chìa khoá vẫn phải cắm, hơi bất tiện.
Ghế sau ko có cửa gió, gặp khách nào ngồi sau mà muốn lạnh sâu thì xác định là rét, thêm cái là dàn lạnh của Wt rất mạnh nhưng cho cảm giác rát chứ ko lạnh mát, chả biết tại sao nữa.
Còn lại thì tuyệt vời. Gầm cao máy thoáng, cảm biến quanh xe, cam de sắc nét lại có vệt bánh xe, vần em nó quá dễ dàng (tiện nói luôn cái cam de gắn chung vs logO oval xanh rất dễ bị đua.). Sấy kiếng gập kiếng điện kiếng to quan sát sướng...
Túm lại là rất đáng mua.

Hạng B2
14/5/07
148
17
18
Nhược điểm giá cao. gầm cao đang đi sedan ngồi nên chạy bồng bềnh cảm giác say xe. Đi 1 mình ko chở đồ xe nảy tưng tưng cả. Còn ưu điểm thì quá nhiều ko nói hết
- Em đang đi Navara EL êm vãi. Nhưng chở đồ tầm 1 tấn thấy xe ko còn cứng nữa (Ranger 3.2wt và hilux em chạy của công ty hàng ngày.). Nếu đi đường trường mà chở đồ ít em khoái nhất Navara EL của em. Nếu chở đồ 700Kg trở nên thì em thấy con hilux chạy lại sướng hơn ranger. hilux em ko quảng cáo cho nó nhưng càng chạy xa càng thấy sướng( Cái này là cảm giác thôi em cũng ko biết giải thích sao). Nếu đi thị trường các tỉnh tầm 10 ngày liên tục mới về thì chắc chắn em sẽ chạy con hilux

Em cũng thấy thế, chạy con WT nhưng bản 2.2 đi 4 ngày Tây Bắc em thấy ko sướng bằng chạy Hilux 3.0 bản số sàn. Nhưng đi trong phố nhiều thì WT ngon hơn.
Nav EL của bác tiếng máy có ồn lắm ko? So với hilux thế nào bác?

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nhược điểm cắm chìa vặn nổ máy như xe rẻ tiền :v ngoài ra thì hình như nó nhất phân khúc bán tải mẹ nó rồi, lên diễn đàn đêù thấy ae cô bác đều thích nó
Đậu má, em mới sắm con Land Cruiser Prado ra biển gần 2,5 tỉ chìa khoá vẫn vặn tay đó bác. Bác chửi xe em rẻ tiền hả :D