Theo các bác em nên mua xe gì ?

• Toyota Fortuner 2.7V 4x4 AT

Bình chọn: 67 26,1%
  • Hyundai SantaFe máy dầu Full

Bình chọn: 190 73,9%

• Total voters
    257
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
tuỳ theo nhu cầu và túi tiền. Bác nào thích to hầm hồ thì chọn for nhé! Bác nào thích kiểu dáng dẹp gọn thi santafe, tuỳ sở thích thôi, cái này bác chủ fai lái và ngắm xem thích em nào, chỉ có bác qdinh dc thôi hoặc hỏi thêm y kien vợ cả de có sư dong thuận bà dung hoà :)!

Đi tỉnh nhiu nen chọn dầu, đi tp thì chọn xăng.Còn option và an toàn thì stf hơn for một chút.

Mình mới lay stf xăng báe 16, chưa chạy km nao nen k biet the nào?
De minh chay qua mua tet review bao cac bác nhé.

Hạng B2
4/1/09
243
199
43
t/p Ho Chi Minh
tuỳ theo nhu cầu và túi tiền. Bác nào thích to hầm hồ thì chọn for nhé! Bác nào thích kiểu dáng dẹp gọn thi santafe, tuỳ sở thích thôi, cái này bác chủ fai lái và ngắm xem thích em nào, chỉ có bác qdinh dc thôi hoặc hỏi thêm y kien vợ cả de có sư dong thuận bà dung hoà :)!

Đi tỉnh nhiu nen chọn dầu, đi tp thì chọn xăng.Còn option và an toàn thì stf hơn for một chút.

Mình mới lay stf xăng báe 16, chưa chạy km nao nen k biet the nào?
De minh chay qua mua tet review bao cac bác nhé.
Hóng kèo chạy thử:3dquaytay:

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
So kiểu này hơi kì chút haha. Giữa xe Toyota và xe khác thì em thấy phần lớn đều có câu trả lời là: mua chở gia đình đi thì hãng abcdef, còn mua cho thuê hay chạy dịch vụ thì Toyota :D

Hạng B2
13/12/11
180
2.447
93
Hơi khó hiểu mấy anh còm kiểu so sánh các tính năng thì chọn San, đặt cọc lại chọn Fotu, vậy hoá ra các bác cầm hơn tỏi đi mua xe cuối cùng quăng hết những so sánh đi và mua xe chỉ vì cái hiệu à?

Mình không tin các bác ấy có hơn tỏi mua xe mà lại cảm tính như thế

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Xe cùng tầm giá, người ta hỏi vậy là đúng rồi, bạn còn chê gì!?

Nói thêm về Fortuner, nó là một sản phẩm của chương trình IMV (bạn xem tại đây https://www.otosaigon.com/threads/c...-toyota-fortuner.4771691/page-15#post-9902071)

Về cơ bản thì Fortuner đc thiết kế và sử dụng tại các nước đang và kém phát triển (không có ý chê bai, chỉ nói lên sự thật), nên công nghệ đơn giản, dễ sửa chữa, nồi đồng cối đá. Vd, trong điều kiện ngập nước của SG thì Fortuner rõ ràng có lợi thế hơn hẳn so với Santa Fe.

Ngược lại, Santa Fe dc thiết kế tập trung cho thị trường Mỹ (cái tên Santa Fe cũng là tên một thành phố nhỏ của Mỹ) nên Hyundai tích hợp mọi công nghệ đầu bảng của họ. Các tiêu chuẩn an toàn và bảo vệ môi trường đều ở mức cao, nói một cách đơn giản thì đó là xe cho thế giới văn minh.

Kinh nghiệm chọn xe của mình là khi mua xe chỉ mua những xe được thiết kế và sx cho thị trường quốc tế (bao gồm châu âu và mỹ), không mua những xe chỉ có ở những nước đang và kém phát triển.
Chuẩn chẳng cần chỉnh.

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Fortuner chỉ thua Santafe về Option thui còn lại hơn hết
Bác đùa, 1 con xe của hãng danh tiếng toàn cầu mà chỉ bán ở những nước kém phát triển như khu vực Đông Nam Á mình. Fortuner nó đang là như vậy :)
Trong khi 1 con xe của hãng Hàn Quốc lại dc bán ở thị trường khắt khe và tiêu chuẩn rất cao như Mỹ.
Em mà mua xe em sẽ chọn dòng xe được bán ở cả các nước phát triển và tiêu chuẩn khắt khe như vậy :)

Hạng B2
2/3/16
114
126
43
34
Toyota bán được xe phần lớn nhờ vào cái xưởng dịch vụ bảo dưỡng làm việc quá ổn. Rất ít khi thấy người ta phàn nàn về toyota hoặc honda ở khoản dịch vụ. Còn lại các hãng phổ thông khác thì ....

Hạng B2
16/11/16
106
44
28
35
Hà Nội
View attachment 592483
Em đang định lấy xe Hyundai SantaFe bản full máy dầu thì có thông tin Toyota Fortuner ra mắt. Em bị phân vân nhưng cảm thấy máy xăng trên Fortuner không hiệu quả và tiết kiệm như máy dầu của Hyundai, trong khi option của SantaFe thì tới nóc luôn, mà Fe cũng giữ giá không kém xe Toyota. Theo các bác em nên chọn xe nào đây ?[pagebreak][/pagebreak]
Chính bác đã tự trả lời cho mình rồi, Options hơn, tiết kiệm hơn, giữ giá như nhau, em thấy bác chỉ lăn tăn Nhật Hàn thôi thì em xin góp ý là riêng máy dầu thì Huyndai quá nổi tiếng roài.

• Like
Reactions: xlive