Thảo Luận Chung Tư vấn mua màn hình HUD

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Tôi đang sài HUD A100 mua trên Lazada giá khoảng 400k.
Mua về tự lắp 5 phút là xong,nối cổng ODB dưới chân Volang.
Ưu điểm: Dễ quan sát,hiển thị đơn giản chỉ có số Km,số hiển thị rõ ngay cả khi đi trời nắng do nó có tấm phim tối màu.
Tốc độ hiển thị của GPS chính xác( có thể hiệu chỉnh được cho khớp với đồng hồ)xe tôi thì khớp ngay lúc gắn ko phải chỉnh.
Giá rẻ,không rối mắt.
Có cảnh báo tốc độ (do mình đặt) chạy quá sẽ rung chuông.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
HUD tính ra độ vô dụng ngang bọc vô lăng, ốp nhựa I Phông. Nhà sx đã làm ra đồng hồ tốc độ để coi giờ lắp thêm HUD làm chi A
Nói như bác mấy xe sang gắn hud làm gì?

• Like
Reactions: CD2345
Hạng C
22/3/16
973
9.028
93
Nói như bác mấy xe sang gắn hud làm gì?
Có chức năng hữu dụng, có cái vô dụng mà A. Ví như cửa sổ trời ở Việt Nam, hoặc BMW có chưc năng điều khiển = cử chỉ- chức năng này lạ nhưng chậm như con rùa

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Nói vậy ko đúng bác ơi. Nhiều khi đi đường chả lẽ cứ liếc mắt suốt đồng hồ sao. Có thì nhìn nó cũng tiện hơn. H hud có nhiều loại và chức năng để cảnh báo giúp đi đúng tốc độ và đỡ bị công an phạt hơn.
Mới chạy thôi. Chứ chạy quen thì chân tay mình đạp gas thế nào ngồi lái mình biết dc đang chạy tốc độ bao nhiêu. Tầm nhìn của mắt mình coi vậy chứ rộng lắm a nhé.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Tại sao xe nhập mỹ nên lắp bác nhỉ. Xe e hiển thị đầy đủ kmh và mph mà.
Xe bác hiện đại em chưa sd nên không biết, riêng xe em đời cũ vòng mph to rõ, còn vòng kmh thì nhỏ, màu tối ban đêm không nhìn được :)
Tôi đang sài HUD A100 mua trên Lazada giá khoảng 400k.
Mua về tự lắp 5 phút là xong,nối cổng ODB dưới chân Volang.
Ưu điểm: Dễ quan sát,hiển thị đơn giản chỉ có số Km,số hiển thị rõ ngay cả khi đi trời nắng do nó có tấm phim tối màu.
Tốc độ hiển thị của GPS chính xác( có thể hiệu chỉnh được cho khớp với đồng hồ)xe tôi thì khớp ngay lúc gắn ko phải chỉnh.
Giá rẻ,không rối mắt.
Có cảnh báo tốc độ (do mình đặt) chạy quá sẽ rung chuông.
Tốc độ là xuất từ xe chứ Hud này không có GPS

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.467
10.168
113
Xe bác hiện đại em chưa sd nên không biết, riêng xe em đời cũ vòng mph to rõ, còn vòng kmh thì nhỏ, màu tối ban đêm không nhìn được :)

Tốc độ là xuất từ xe chứ Hud này không có GPS
Xe e thì có đồng hồ cơ và cả đồng hồ điện tử để hiện kmh/mph dạng số. Còn tốc độ xe thì chỉ có nsx tào lao mới lấy tốc độ gps làm chuẩn :p. Mà nếu hud có cảnh báo tốc độ thì ắt hẳn bộ hud có tích hợp gps để hiện vị trí trên bản đồ vì nó báo tốc độ giới hạn dựa trên vị trí gps.

Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
Hud, có 2 loại (tạm gọi)
- cấp nguồn qua tẩu, nó hiện thị tốc độ (qua gps) , độ chính xác gần như công tơ m xe (tuỳ hiệu)
- cấp nguồn, cắm vào cổng odb của xe để lấy tín hiệu từ cảm biến nhiệt,...
Nếu xe không có cổng odb hoặc có nhưng k phù họp thì mua loại trên (chỉ cấp nguồn qua tẩu)
Lợi ít lớn nhất của hud là chế độ cài đặt cảnh báo tốc độ, vd ta cài tốc độ 60, lên xe cứ đạp (đường cho phép chạy 60) thì khi tốc độ xe qua 60 nó báo, ta giảm chân ga. Đôi lúc sơ ý k nhớ, có nó nhắc nhở rất thuận tiện
Mình lắp hud đời đầu, hiển thị trực típ trên hud, độ chính xác rất cao. Kể từ lúc lắp hầu như rất ít bị quá tốc độ , + thêm 5-6 camera (do “nhà nghề” nên chịu đầu tư) xxx vẩy vài lần, mồi vào thì... cho đi (vì đi đúng luật, có camera nên k làm láo được)
Mình đi xe 6 năm rồi, từ Phú yên đến cà mau, k bị xxx vịn, riêng Sài Gòn- đồng Nai- ql 20- ql51 dù đi nhìu lần k phải tốn phí cho xxx!

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Tôi nói lại , độ thì phải biêt, đừng hỏi trong những bài trước độ sau đo có vấn đề ECU rồi lên hỏi anh em ... xe cùi giử xe cùi, xe mới thì chọn options .. Còn bạn mà gắng là quyền của bạn, xe của bạn, nhưng chắc chắn là có vấn đề sau nầy thì đừng lên mạng mà hỏi vì thích độ đồ trôi nổi, từ xe bảng thấp thích lên deluxe nhé ... tôi nói là có thể đụng chạm đến ECU.. nhưng xe bạn là quyền của bạn,
Nói tóm lại, thà mua xe và mình cần những gì mình cần ... còn độ thì ... ráng chịu.

........... xem lại , hình như có bạn độ hàng gì đó, có vấn đề rồi ... xem kỹ trước khi hỏi. và khi độ như thế bạn được gì ? điễm lợi trước mắt ?