qvu confirmed
Hạng B1
3/7/13
56
122
33
Bạn xem thử The Srec quận 2. Nó ở An Phú, An Khánh, gần Metro. Bạn mình ở thấy ổn nên gth bạn tk thêm. Chứ mình chưa đánh giá hết theo tiêu chí bạn liệt kê. Thủ Thiêm dragon cũng khá. Bạn đến cảm nhận thử.
đã ở và thấy ổn...giờ khó tìm cái nào rộng rãi và yên tĩnh như vầy..

• Like
Reactions: kardel
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Cảm ơn các bác đã tư vấn, mình sẽ đi xem các option các bác đã tư vấn. Tạm thời mình thấy Vista Verde, New City với Sun Avenue có vẻ phù hợp với mình nhất

Về option giá thấp hơn thì các bác đánh giá Thủ Thiêm Dragon tốt hơn hay chung cư Bộ công an tốt hơn?

Cảm ơn các bác
Chung cư BCA là nhà ở xã hội, khó làm giấy tờ nhé bác. Nếu bác thích thì ráng kiếm căn thương mại mới sang tên được.

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Chung Cư BCA thì khó tìm được căn thương mại, còn NOXH chỉ hứa mua hứa bán. The Sun Avenue thì không biết bao giờ mới có sổ, Thủ Thiêm Dragon thì pháp lý ổn,vị trí ok và còn mới nhưng thiếu tiện ích và đường đi ban đêm hơi ghê. Ổn nhất theo mình Masteri TĐ,AP thích hợp ở hoặc cho thuê. Còn nếu muốn vừa ở vừa tăng giá bán thì thì vote Thủ Thiêm Dragon vì vị trí này còn tiềm năng ăn theo khu TML

Hạng D
4/5/15
4.007
21.706
113
Vẫn còn thiếu 1 dự án quan trọng ở q2 mà vẫn chưa a nào nhắc tới, thôi để em nói dùm luôn: Resort 4.5* Palm Heights.

Tất cả tiêu chí mà anh chủ đưa ra đều được đáp ứng hoàn hảo. Đặc biệt đối lưu, thông gió thoáng khí cực kỳ mát mẻ, yên tĩnh trong lành. Mật độ cây xanh xung quanh thì gấp 3 lần các CC đã list ra ở trên.
Quan trọng, 1 tầng chỉ có 8 căn, rất private, hạn chế đc sự xô bồ, hành lang 2m, 2 đầu là thông gió, đều có view thoáng và gió lùa 24/24.

Về nội khu thì thiết kế chuẩn resort, đẹp hơn rất nhiều resort 4*. View hồ bơi thoáng, nhìn ra khoảng trời xa xăm, ngắm bình minh và hoàng hôn đều được. Đặc biệt, có sân thượng clubhouse ngắm đc tới 2 điểm bắn pháo hoa cùng lúc là landmark và Hầm TT.

Về tiềm năng tăng giá: tất nhiên có tới 5 yếu tố để kích giá : Đường Song Hành, Công viên ven sông, cao tốc mở rộng, nút giao An Phú, Resort 5* kế bên khởi công. Đây là cơ hội để vừa ở, vừa ko lo rớt giá.

Đặc biệt, cư dân người nước ngoài sống rất nhiều, nên trình độ dân trí cũng cao, ít có Chí Phèo.

Ai đi 1 lần vào Resort xem nhà thì 90% họ chốt ngay.

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Quên mất resort của anh @emiuoto quả là thiếu sót :D
4t quay đầu cho 2pn qua Palm giờ chắc cũng tha hồ quẹo lựa, bác chủ cân nhắc thêm xem.
Tốt nhất là bác chủ cứ thử 1 buổi đi tầm giờ cao điểm rồi xem giao thông chỗ nào thuận lợi rồi sẽ dễ quyết định hơn.

Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
Tháp mình ở The Sun xung quanh 100m hầu như có đủ thứ :
  1. TPBANK LIVEBANK có ATM.
  2. Cửa hàng tiện lợi :

• Vimart rộng hơn 200m2.
  • K-market cũng rộng tầm 200m2.
  • 7-Eleven.
  • Circle K,MINISTOP, 3Sạch Food, Moonmilk ...
3. Cafe :
  • The Coffee House.
  • Highlands Coffee.
  • Hashtag Cafe.
  • Tiger Sugar.
  • Cà Phê Ông Bầu.
  • City Coffee,Trung Nguyên E-Coffee,Chipi's house & Saigon coffee ...
4. Ăn :
+ Phở 24,Thố,Bún đậu mắm tôm An Nhiên,Bistro Iris,hủ tiếu mỹ tho cô tươi,Nắng mới,Phở Minh Long 2,cơm niêu,hủ tiếu,bún bò ... ăn cả tuần chưa hết món.
  1. Nhà thuốc : Pharmacity(3 cái).
  2. 2 tháp 1 hồ bơi, công viên bờ sông, Gym miễn phí, không đi chung với xe container, Ít kẹt xe, view thoáng, view sông có gió mát, yên tĩnh ...
Tháp mình ở khoảng 70% shophouse sáng đèn, rất nhộn nhịp @@.
PS: PR 1 chút cho khu mình ở để sắp tới bán chung cư,xây nhà dưới đất!

Hạng B2
21/11/19
164
95
28
32
Căn Sân vườn Bộ Công An 72m2+ Sân 16m2: Sổ hồng giá 4,1ty
Penthouse 150m2 giá 7,2ty có sổ
Bác cần inbox em

Hạng B2
21/11/19
164
95
28
32
Thanh Toán theo tiến độ thì có Tô Ngọc Vân Thủ Đức, Coming soon 76m2 45tr/m2

Hạng B2
13/9/18
146
246
43
38
Thằng Thủ Thiêm Dragon Xa thấy bà, dân cư xung quanh chả có mấyì mà m.n Recommend nhiều thế nhỉ. Khuyên thớt cứ 9h đi qua đó 1 lần cho biết rồi lựa chọn.
Tiêu chí ở căn hộ là yên tĩnh, thoải mái , và thuận tiện di chuyển, giá hợp lý thì Thu Thiem Dragon phù hợp nhiều tiêu chuẩn,
còn nếu nhu cầu là ở nơi thương mại thuận tiện thì ở những trung tâm thương mại cho sướng ... nhưng đồng nghĩa với tần suất xe nhiều... ồn ào vào nhiều khung giờ ... và những chỗ này giá lúc nào cũng cao
trong khi nhu cầu ở thật thì chỉ cần một chỗ ngủ nghĩ cho thoải mái thôi ...

• Like
Reactions: Misa85