Tư Vấn Mua Bán Tư vấn mua nhà ở Tp.HCM

Tập Lái
12/8/19
11
9
3
24
Qua quá trình tham khảo thì em thấy mua nhà 1 trệt 2 lầu, cái trệt để xe ô tô còn mình ở 2 lầu trên.
Với em thấy đường 4 -5 m xi măng cũng ổn rồi các anh chị.
Anh chị cảm thấy ở như vậy có bức rức về lâu dài không ạ ?

• Wow
Reactions: Tran hà
Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Có bác nào nắm giá khu tây nam bình chánh nhà bè ko. Báo buff thành phố quận bữa giờ ko biết giá có tăng mạnh ko.

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Dạ em xin cung kính cảm ơn tất cả anh chị đã góp ý giúp em. Mấy ngày qua em lo bận viết CV với chuyện gia đình quá nên ko chăm sóc thread.

Anh nhầm em với ai rồi, em đâu có chê khu nào đâu :(
Mình nói anh @Thelord74 quăng giá,diện tích, ảnh nhà nhưng giấu biệt vị trí chứ không nói anh

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Qua quá trình tham khảo thì em thấy mua nhà 1 trệt 2 lầu, cái trệt để xe ô tô còn mình ở 2 lầu trên.
Với em thấy đường 4 -5 m xi măng cũng ổn rồi các anh chị.
Anh chị cảm thấy ở như vậy có bức rức về lâu dài không ạ ?
Không nên, đường nên tối thiểu 6m. Nếu hẻm ngắn và anh đi xe nhỏ thì 5m cũng được.

• Love
Reactions: Huy Võ
Tập Lái
12/8/19
11
9
3
24
Không nên, đường nên tối thiểu 6m. Nếu hẻm ngắn và anh đi xe nhỏ thì 5m cũng được.
Em có tìm thấy một số căn nhà dt tầm 4 x 13 -15 ở các phường Hiệp Thành, APĐ và đường cũng tầm 6-8m
Theo anh đánh giá là các căn nhà này có chất lượng xây dựng cao hay không ạ ?

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Em có tìm thấy một số căn nhà dt tầm 4 x 13 -15 ở các phường Hiệp Thành, APĐ và đường cũng tầm 6-8m
Theo anh đánh giá là các căn nhà này có chất lượng xây dựng cao hay không ạ ?
Hiệp Thành không thể so sánh với APĐ khu gần cầu sắt về vị trí, cảnh quan, dịch vụ xã hội và tiềm năng tăng giá. Nhưng khu này ít nhà xây sẵn, đất lô nhỏ nhiều hơn nhưng cũng không quá nhiều.
Chất lượng nhà thì phải nhờ người rành xây dựng xem cho.

Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Theo anh đánh giá là các căn nhà này có chất lượng xây dựng cao hay không ạ
Bác Về Bưng Ông Thoàn đó. 80m2 đường 12m dự án. 58 60tr/m2. Cố thêm 1 ít xây nhà. Đi về trung tâm cũng tiện.

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Đây có lẽ là một phần lý do anh @lthanhthai mua được nhà to đường lớn với giá rất tốt:
Có ảnh hưởng gì không anh? Mà chắc lại thêm một anh đọc báo và xem YouTube để cải nên mình né vì anh k đủ trải nghiệm để cảm nhận thực tế như mình

• Haha
Reactions: TLTX
Hạng C
9/9/14
933
21.622
93
Các anh thiệt tình. Cãi nhau chi cho mất hòa khí.

Ai ở đâu thì quen đó cho nên thấy chỗ ở của mình cũng tiện, cũng ok cả. Ai không tin thì thôi, việc gì phải bực bội cho mệt người. Hôm nào rảnh thì chạy thử xem từ nhà mình đến Q1 hết bao nhiêu phút, chạy khung giờ đi làm, khung giờ đi về, là sẽ biết thôi.

Còn anh chủ thớt, tóm lại thì chỉ nói với anh là nêu đi làm Q1, Q2 thì quên cái ý tưởng ở Gò Vấp đi, phải về mé bên thành phố Thủ Đức hoặc Q7, Nhà Bè đi cầu Phú Mỹ. Với 5 tỷ cho tất cả thì mua mấy lô tầm 50m2 hết 3-4 tỉ, rồi bỏ ra 1-1.5 tỉ xây kiểu 1 trệt 2 lầu, tầng trệt làm chỗ để xe là ok.

Mấy anh trên này ở nhà to bự quen rồi, nên có thể mấy ảnh chê đất 50m2, chê hẻm 5-6m, chê việc để xe trong nhà. Nhưng chủ thớt từ ngoài Hà Nội vào, thì cứ yên tâm là thoải mái và ngon lành chán với cái option 50m2 và để xe trong nhà. Còn cụ thể khu vực nào thì chủ thớt phải đi xem tận nơi theo ý kiến của mọi người.