Tư Vấn Mua Bán Tư vấn mua nhà ở Tp.HCM

Tập Lái
12/8/19
11
9
3
24
Kính gửi các anh chị diễn đàn. Chẳng giấu gì mọi người, em là sinh viên vừa ra trường mong muốn mua được nhà ở sài gòn. Hiện tại em đang có ý định vào 2 job ở Quận 1 và Quận 2 khu Thảo Điền. Em và gia đình gom góp được khoảng từ 4.5 - 5 tỷ, cần tìm nhà có xe hơi để trong nhà được. Anh chị có thể tư vấn giúp em với tầm giá này thì có thể mua ở khu vực nào được ạ ? Em đã có đi thử từ quận 12, khu An Phú Đông, chạy xuống quận 1 khoảng 5h40 mất gần 1 tiếng mới đến nơi, rất mệt nên em cũng ngán khu này.
Em xin cảm ơn quý anh chị trước.

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Kính gửi các anh chị diễn đàn. Chẳng giấu gì mọi người, em là sinh viên vừa ra trường mong muốn mua được nhà ở sài gòn. Hiện tại em đang có ý định vào 2 job ở Quận 1 và Quận 2 khu Thảo Điền. Em và gia đình gom góp được khoảng từ 4.5 - 5 tỷ, cần tìm nhà có xe hơi để trong nhà được. Anh chị có thể tư vấn giúp em với tầm giá này thì có thể mua ở khu vực nào được ạ ? Em đã có đi thử từ quận 12, khu An Phú Đông, chạy xuống quận 1 khoảng 5h40 mất gần 1 tiếng mới đến nơi, rất mệt nên em cũng ngán khu này.
Em xin cảm ơn quý anh chị trước.
mua chung cư đi em, tầm tiền này của em rất khó tìm nhà theo yêu cầu của em

Hạng C
9/9/14
933
21.488
93
Làm việc ở Q1 hoặc Q2 thì tìm nhà ở thành phố Thủ Đức, hay chính xác ra là những phường thuộc Q9 cũ, hoặc thuộc quận Thủ Đức cũ mà mé giáp Đồng Nai, Bình Dương. Vì với 4.5-5 tỷ mà muốn kiếm nhà xe hơi chui vào được, lại có sẵn nhà thì chỉ tìm được vậy thôi, gần hôn thì không có giá đó, toàn 7-8 tỷ đổ lên rồi.

Còn muốn rẻ hơn chút thì kiếm qua bên Q8, lúc đi làm thì đi bằng Đại Lộ Đông Tây, nhanh chậm thì ... hên xui.

Khu Q12, Gò Vấp thì dân Bắc ở nhiều, nhưng đi làm mé Q2 hoặc Q1 thì thua toàn tập. Nhưng Q9 mà ra mé giáp Đồng Nai thì di chuyển vào Q1 cũng đuối đuối.

Hạng C
18/3/16
528
12.762
93
Cầm 5 tỷ mà tìm cái chổ chui ra chui vào khó dữ vậy mấy a!
Giảm vài tiêu chí xuống thì cũng k khó nếu dạo xung quanh, chứ 5 tỷ mà muốn nhà rộng để xe hơi trong nhà thì bất khả thi rồi a.
Mình như ảnh thì chỉ cần kiếm nhà hxh thôi là đủ an ủi rồi.

• Love
Reactions: Huy Võ