Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
xin phép vài lời,
bác nào muốn mua xe muốn biết xe lành hay không thì nên hỏi mấy người đang chạy xe đó. còn lên đây toàn thánh chém....
thông tin các bác biết nhiều khi cũng truyền miệng... mà truyền miệng thì bác biết rồi đó.... từ người này truyền qua người kia dù toàn bộ nhưng người đó chưa bao giờ có xe hơi, và nếu có thì cũng chưa đi dòng đó bao giờ. cứ kháo nhau như mình rành lắm dù chưa bao giờ đặt mông vào chạy bao giờ... (em biết có mấy "cụ" chưa đủ tuổi vị thành niên nữa nhưng chém ghê lắm)
nhưng cũng may nhờ mấy cái miệng đó mà mình lại được con xe rẻ mà ngon dù nó không phải thánh nhé.
hãy đừng đi theo tiếng gọi bầy đàn nếu muốn mua xe để đi... còn mua xe để bán thì em không có ý kiến nhé.
trân trọng kính chào đoàn kết và quyết thắng .
bác ấy xoá comment của em luôn hỉ??? thật sự tạo topic để xin tư vấn hay sao???

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
nhìn qua hình mình thấy chiếc joile đó đã làm lại hết dàn ngoài,1 chiếc xe đi gần 100k thì ko thể nào va chạm quẹt trầy xước móp méo,ngoại hình em nó nhìn biết tuôt lại A đến Z,theo cá nhân mình nghĩ ko nên chọn chiếc xe mà làm lại hết vậy vì thường nếu đúng 1 đời chủ thì xe họ để sơn zin lun, chỗ nào trầy thì tuốt lại chứ ko làm lại như thế,cái này cá nhân em nghĩ vậy ko biết đúng hay sai vì em cung gà về xe,ae nào dân thầy thợ xin đưng chém em.hixx
Bác nói sao chứ mua xe cũ nếu chủ xe đã trùm lại nguyên dàn ngoài thì tốt thôi, tiếc gì lớp sơn zin hơn chục năm đã xuống cấp, dặm vá nhiều thì dù làm tốt tới đâu nhìn kỹ cũng thấy màu sơn không liền lạc. Quan trọng là khung gầm chưa bị đâm đụng biến dạng, máy móc, điện đóm hoạt động ngon, còn cái vỏ tôn càng mới càng tốt, mua về đỡ phải tút lại tốn thêm lúa.

• Like
Reactions: trongnghia65
Tập Lái
28/7/17
13
14
3
58
Mình hỏi thêm các bạn thủ tục sang tên đổi chủ Mang tên chủ đầu chủ thứ 2 không sang tên, giờ sang chủ thứ 3 muốn sang tên thì có phức tạp không ạ...Thanks!

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Mình hỏi thêm các bạn thủ tục sang tên đổi chủ Mang tên chủ đầu chủ thứ 2 không sang tên, giờ sang chủ thứ 3 muốn sang tên thì có phức tạp không ạ...Thanks!
Nếu chủ xe thứ 2 có giấy uỷ quyền cho phép mua bán từ chủ xe thứ 1 (đứng tên cavet xe) thì ra công chứng làm hợp đồng mua bán sang tên trong 1 nốt nhạc.

• Like
Reactions: trongnghia65
Tập Lái
28/7/17
13
14
3
58
Qua những lời tư vấn chân thành của mọi người mình đã hiểu và biết được rất nhiều những kinh nghiệm quý giá trong thế giới xe cộ. Xin chân thành cảm ơn và xin gửi tới anh em lời chúc sức khỏe và lời chào quyết thắng.

• Like
Reactions: vsipdung