Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Mấy cái xe theo ảnh minh họa là 5+2 mà. 7 chỗ là yêu cầu của chủ thớt và thêm gầm cao lại đòi thoải mái vì là xe gia đình.Suv 7 chỗ hay Mpv 7 chỗ nó khác nhau một trời một vực và cả hai con này trộn lại mới thỏa điều kiện của bác đưa ra. Các bác đã đưa ý kiến rồi, mình bổ sung thêm con Terra full ốp sần cho bác chọn đó, trong tầm giá bác đưa ra. Tốt nhất là giắt vợ cả đi xem mắt vợ 2, nhét vợ cả vào hàng ghế thứ 3 cho chỉ chọn, kkk.

• Like
Reactions: tranhieult
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Kaka, mới từ bài mua xe CX8 tranh thủ thuế trước bạ gì đó, nghe mấy bác "thông thái" nói CX8 đi có tính năng offroad mạnh lắm. Rồi xe vượt tầm San, Sò hết, mấy chiếc đó chỉ là muỗi với CX8, điều hòa 3 vùng độc lập nhé. Em thề em chỉ cười mà thôi.
Đám cuv mà offroad gì bác? Xe em đi thực tế có sao em nói vậy chứ nâng bi làm cái quái gì vì em đã chạy cả san, sò rồi.Còn mua xe gì là quyền của mỗi người. Cx8 đúng là 3 vùng độc lập và thế hệ mới cửa gió hàng 3 đã đưa lên trên rồi thì phải.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
22/3/22
313
284
63
k ngại hàn thì chắc là san , sò best rồi cơ mà em đã ngồi ké xe cơ quan đi ăn trưa chiếc San thì nói thật cái hàng ghế 3 gập xuống mà để đồ trong cốp còn để ngồi thì thôi Dẹp M* nó đi chật chội khó chịu không khác gì cái hàng ghế của Crv , tính ra ngồi thử thấy hàng ghế của Cx8 rộng nhất , rộng so với san sò thôi chứ còn thoải mái đi xa thì vẫn chưa đâu bác ạ. hàng ghế 3 mà muốn ngon phải mua SUV midsize hoặc cỡ lớn mới thoải mái nổi chứ mấy chiếc kể trên nó thuộc CUV nên mình k nên quá kì vọng vào hàng ghế cuối làm gì .

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
máy dòng San Sò, crv thì nóc nhà nhà chê chật; ỉn thì ok độ rộng rãi, máy lạnh cũng rất ok (nhà em rất quan trọng vde này) nhưng máy 2.0 yếu quá, em chở 5 ng lớn mà đi mấy đường dốc đạp túi bụi ko lên được 80, mấy lần vượt xe xem đấu đầu. Với cơ bản dòng khung liền e ko thích tiếng ồn lốp lắm. Còn fò, ev, PS, tera, traibla thì chưa được cầm lái lần nào nên e ko biết

• Like
Reactions: Jake Tran