Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Mấy cái xe theo ảnh minh họa là 5+2 mà. 7 chỗ là yêu cầu của chủ thớt và thêm gầm cao lại đòi thoải mái vì là xe gia đình.Suv 7 chỗ hay Mpv 7 chỗ nó khác nhau một trời một vực và cả hai con này trộn lại mới thỏa điều kiện của bác đưa ra. Các bác đã đưa ý kiến rồi, mình bổ sung thêm con Terra full ốp sần cho bác chọn đó, trong tầm giá bác đưa ra. Tốt nhất là giắt vợ cả đi xem mắt vợ 2, nhét vợ cả vào hàng ghế thứ 3 cho chỉ chọn, kkk.
em chưa được cầm lái tera lần nào, cũng chưa biết nhiêu về tính năng (xem review có vẻ kém hơn ev, ps, for), nhưng thành thật mà nói nhìn bên ngoài e thấy tera rất bảnh, đúng gu nhà e, và giá thì cũng dễ chịu

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Nếu bác muốn đi xa mà 7 người ngồi thoải mái full thì carnivan, hoặc sedona lướt,
Còn 7 người mà 2-3 nhóc nhỏ xíu thì làm santafe, sorento, everest ( mình ko đánh giá ford), hoặc mit paje

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
e thì đang ưu tiên nhất cho PS lướt đời 2020; nhưng còn ngại ngần vì nó hẹp ngang; xe nhà e ko đi thì thôi chứ đi là toàn quất 6 người lớn và 3-4 đứa trẻ con, sợ chạy ps lại chật

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Nếu bác muốn đi xa mà 7 người ngồi thoải mái full thì carnivan, hoặc sedona lướt,
Còn 7 người mà 2-3 nhóc nhỏ xíu thì làm santafe, sorento, everest ( mình ko đánh giá ford), hoặc mit paje
em thì ko ưu tiên lắm xe hàn, với có lần e cũng cầm lái con sedona rồi, ngồi 6 người lớn thì ok rộng rãi, chứ 7 người lớn (hàng cuối ngồi full 3 người) là bắt đầu chật, nếu có trẻ em vô thì càng khó chịu nữa; máy công nhận bốc nhưng e ngại tiếng ồn gầm của dòng khung gầm liền khối

Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Đám cuv mà offroad gì bác? Xe em đi thực tế có sao em nói vậy chứ nâng bi làm cái quái gì vì em đã chạy cả san, sò rồi.Còn mua xe gì là quyền của mỗi người. Cx8 đúng là 3 vùng độc lập và thế hệ mới cửa gió hàng 3 đã đưa lên trên rồi thì phải.
Bởi thế mới nói CUV mà kêu Offroad tốt thì em cũng đến ạ. CX8 mới em chưa tìm hiểu nhưng nếu khắc phục được vụ cửa gió 3 hàng thì ok quá luôn rồi. Xe này đi gia đình đầm chắc, có điều hơi tốn xăng :oops:.

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
ford everst giá lăn bánh 1.5 tỷ bản cao, suy nghĩ gì nữa, ko mua được thì cất tiền đi grap đi ad
ev e chưa đi lần nào nên ko biết, em có đi witra 3.2 với cả rapter; cơ bản cũng ok, nhưng nghe nói lỗi hơi nhiều.
em muốn chiếc xe ổn định chứ chở cả gđinh mà phải cho mọi người ngồi chờ vỉa hè thì nhọ lắm

Tập Lái
24/3/22
5
4
3
e thì đang ưu tiên nhất cho PS lướt đời 2020; nhưng còn ngại ngần vì nó hẹp ngang; xe nhà e ko đi thì thôi chứ đi là toàn quất 6 người lớn và 3-4 đứa trẻ con, sợ chạy ps lại chật
Ps thì tất cả đều ổn, ngoại trừ hàng 3, tôi cao 1m62

• Like
Reactions: tranhieult