Hạng B1
12/1/19
59
49
19
34
Tư vấn mua xe Brio RS cũ qua sử dụng

Chào mọi người. Em lần đầu mua xe

Có bà chị người quen để lại chiếc Brio Rs mua năm ngoái tháng 8. Xe ít chạy, còn đẹp. Chị bán em 400 triệu.

Xin hỏi mọi người giá này mua có được không? Xe này có ưu nhược điểm gì không? Sữa chữa có khó khăn lắm không?

Em xin cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/1/19
4.074
6.740
113
Giá đó thì OK rồi bác. Tin tưởng người bán thì lấy thôi, không thì đem ra hãng test.
Con này có cái thua i10 hatchback là không có cân bằng đt, không có keyless, ghế nỉ. Hơn i10 là nội thất rộng rãi, vận hành cũng êm ái và tiết kiệm xăng hơn, form xe nhìn cá tính hơn.

Tập Lái
1/12/17
26
18
3
35
Nội ngoai thất chỉ là cái bề nổi, quan trọng là cái chất của xe. Mà đỉnh nhất là cái iVtec.
Chất xe sao bác, bác thử chạy Fadil vs Brio RS nha, máy Fadil 1.4 bốc hơn hẳn. Mình có dịp chạy rồi mới dám bình luận, chưa kể công nghệ Fadil có phần nhỉnh hơn, nội thất ghế da nữa, Brio vẫn ghế nỉ. Được cái Brio ngoại thất nhìn ngầu hơn nhưng nội thất hơi chán.
Nhưng bác chủ thớt đang hỏi có mua được ko, mình ko biết giá mới bao nhiêu nhưng lái thử thấy thích rồi tham khảo giá xung quanh ok thì múc nha bác thớt, hỏi ý kiến thì 9 người 10 ý thôi. Quan trọng cảm giác trải nghiệm bản thân mình

• Like
Reactions: Toanle
Hạng F
29/10/14
8.544
11.232
113
Chất xe sao bác, bác thử chạy Fadil vs Brio RS nha, máy Fadil 1.4 bốc hơn hẳn. Mình có dịp chạy rồi mới dám bình luận, chưa kể công nghệ Fadil có phần nhỉnh hơn, nội thất ghế da nữa, Brio vẫn ghế nỉ. Được cái Brio ngoại thất nhìn ngầu hơn nhưng nội thất hơi chán.
Nhưng bác chủ thớt đang hỏi có mua được ko, mình ko biết giá mới bao nhiêu nhưng lái thử thấy thích rồi tham khảo giá xung quanh ok thì múc nha bác thớt, hỏi ý kiến thì 9 người 10 ý thôi. Quan trọng cảm giác trải nghiệm bản thân mình
Chính xác nè.
Em ko ưa cái giá và hơi nổ quá của vin. Nhưng trong phân khúc con cóc thì fadil là ngon nhất ( ko nói đến độ bền vì cần thời gian). Em đã chạy thử và cảm nhận. Máy 1.4 nhưng ko rõ là máy của thằng nào

• Like
Reactions: Richard07
Tập Lái
1/6/19
15
20
6
35
Chính xác nè.
Em ko ưa cái giá và hơi nổ quá của vin. Nhưng trong phân khúc con cóc thì fadil là ngon nhất ( ko nói đến độ bền vì cần thời gian). Em đã chạy thử và cảm nhận. Máy 1.4 nhưng ko rõ là máy của thằng nào
Máy này là máy của con aveo, vốn dĩ là con gentra "danh tiếng" lấy lừng một thời bác, cuk thể là máy e-tec L95 nhé bác.

1.4 thì bốc hơn 1.2 là cái chắc, nhưng ngon hơn ko thì ko ai dám chắc cả.

• Like
Reactions: quangnguyen19