Tập Lái
9/5/15
20
12
3
Gò Vấp, Hồ Chí Minh
Cơ bản là con fadil này chỉ dùng lại khung gầm và thiết kế ngoại thất của con Opel Karl bên châu Âu (được lắp ráp bởi nhà máy GM Korea - mà tiền thân là Deawoo lắp con Matiz). Còn động cơ và hộp số là loại khác hẳn, giá bản của nó cũng thuộc hàng rẻ nhất phân khúc ở châu Âu. Opel Karl cũng bắt đầu bị bỏ mẫu cuối năm 2019, và giờ chỉ còn VF tiếp tục với dòng xe này. Vậy mà nhiều ông vẫn khen lấy khen để rằng con này là hàng có số má, chất lượng đã được kiểm chứng ở châu Âu nó mới ghê ...
Bác kiếm thử được mấy xe ở VN giá đó mà đạt tiêu chuẩn Châu Âu? không sản xuất không có nghĩa nó dở

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Vì thông tin bác đưa ra, tôi chưa từng nghe, nhưng dựa trên quan điểm đó để đánh giá thấp dòng này thì không thuyết phục.
Sao lại gọi là đánh giá thấp? Không cùng quan điểm tâng bốc như ai kia thì có nghĩa là đánh giá thấp hả?

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Chuẩn bác, toàn chưa trải nghiệm, nghe người này người kia khen xong bảo là tâng bốc thái quá. Mình chẳng nghe ai nói hay đọc cái gì, những mình viết đều là do trải nghiệm. Còn nhiều bác cứ thích đọc chỗ này chỗ kia 1 chút rồi phán như đúng rồi :))
Hay ghê! Ngồi một chỗ luận thiên hạ, biết ai đã trải nghiệm, ai chưa luôn kìa ...

Tập Lái
20/4/20
1
0
0
34
Ngta nhờ tư vấn mua xe mấy anh toàn chém qua xe khác, giúp đỡ nhiệt tình chút đi.
Bạn đem xe ra hãng check hoặc thợ tay nghề cao check xe đi, chỗ chị em mua bán thì trả 350tr thôi dc thì lụm kaka

Hạng C
10/5/12
852
498
93
Chắc bác xem lộn bản nào chứ bản RS này thì tựa đầu rời.
Mà cũng nhờ bác nhắc mới nhớ, con này hàng ghế sau gập nguyên mảng chứ không chia 60/40 như i10 được.
Vậy chắc bản thường rồi

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Máy này là máy của con aveo, vốn dĩ là con gentra "danh tiếng" lấy lừng một thời bác, cuk thể là máy e-tec L95 nhé bác.

1.4 thì bốc hơn 1.2 là cái chắc, nhưng ngon hơn ko thì ko ai dám chắc cả.
Quá đúng,400 tr ko phải số tiền nhỏ,nên khi mua thi cung nghi đến bền và lâu dài,it nhât cung 3-4 năm,nên tâm lý chung giưa 2 con đo thi Brio vẫn là lựa chọn sáng suốt.