Hạng B1
25/4/18
51
182
35
Bạn trên nhận xét rất chính xác. Sử dụng kinh doanh sẽ hơi đắn đo vì đường hỗn hợp khoảng 12 lít, trong nội thành có khi 15 lít. Máy lạnh chỉ mát chứ không lạnh sâu. Còn dùng cho gia đình thì ổn, cách âm cũng khá, vô lăng đầm, xe chạy đầm.

Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Captiva chạy hao xăng lắm bác ạ, bác đi gia đình thì hợp lý vì xe đi êm, cách âm tốt, an toàn đầy đủ, nhưng mà xe captiva xác nặng, chưa tính người đã 1820kg rồi. ĐI đường thành phố, theo thông số là 13L nhưng thực tế thì tầm 14-15l xăng cho 100km ko à, đi tỉnh cũng 9-10l. Nên nếu bác mua chỉ để thuần kinh doanh như grab này nọ thì em khuyên bác đừng mua captiva, bác chạy gia đình hoặc dạng lâu lâu cho thuê xe kiếm đồng ra đồng vô bảo dưỡng thì còn được
Mình đang đi Cap15, về mức độ tiêu thụ xăng thì mình đã đi Quy Nhơn dịp Tết vừa rồi- xe chở 4 người lớn + hành lý + quà cáp.
Tư vấn mua xe Chevrolet Captiva

Trong thành phố thì cũng vô chừng lắm, do đường xá kẹt xe, dừng nghỉ liên tục...nên mình không đo.
Nếu đi Grab trong Tp thì mua xe dung tích động cơ nhỏ cỡ i10, wigo, morning...thì mới ok.
Và mình thấy, thực tế nếu kinh doanh xe lớn thì họ mua Toy Fortuner máy dầu nhiều, con Cap này bị tiếng là hao xăng, chứ thực tế con Toy Fortuner máy xăng thì cũng vậy thôi .

Attachments

Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
Mình đang đi Cap15, về mức độ tiêu thụ xăng thì mình đã đi Quy Nhơn dịp Tết vừa rồi- xe chở 4 người lớn + hành lý + quà cáp.
View attachment 1876371
Trong thành phố thì cũng vô chừng lắm, do đường xá kẹt xe, dừng nghỉ liên tục...nên mình không đo.
Nếu đi Grab trong Tp thì mua xe dung tích động cơ nhỏ cỡ i10, wigo, morning...thì mới ok.
Và mình thấy, thực tế nếu kinh doanh xe lớn thì họ mua Toy Fortuner máy dầu nhiều, con Cap này bị tiếng là hao xăng, chứ thực tế con Toy Fortuner máy xăng thì cũng vậy thôi .
đù. có luôn. dữ à

Tập Lái
20/4/12
33
1
8
E cũng đang kiếm con captiva 2014-2015-2016
Bác nào có zalo e nhé
09tám3tám40114