Hạng B1
29/11/10
88
38
18
xin lỗi anh vì chậm trễ, hôm qua đi off với bên hội Cruze. Tiêu hao nhiên liệu tương đương bản cũ nhưng đc cái là khi anh tải nặng, đi đủ 5 người or leo đèo dốc khỏe máy hơn vì đông cơ lớn hơn. Máy ít ì và gào rú thì đỡ tốn nhiên liệu hơn những lúc như vậy. Còn đi lại trong nội ô bình thường thì ko khác biệt mấy, nếu anh mua đầu tư và đi ít thì lấy bản LS 1.0 đi
Nếu tiêu hao như nhau thì ôm con 1.2, sao ko có AT nhỉ?
Nếu lấy con AT 2015 thì giá cả thế nào bác? Tính giá lăng bánh?
vợ cả ko cho đầu tư nhiều vì ít đi, cho thuê thì sợ khó.
chắc chọn 1 trong 2 Spark hoặc Morning thôi.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
Theo em thì ko có khác biệt quá nhiều, như nhu cầu của anh là chỉ cần cái xe che mưa nắng thôi, cũng ko phải là sang trọng chảnh chọe j mà mua cho mắc thì lấy 1.0 cho nó tiết kiệm.
Còn tại sao ko có AT thì em cũng thua với mấy sếp tổng trên nhà máy sx....
AT 2015 thì giá bán hiện nay khoảng 350tr, a đóng thuế này nọ khoảng 360 là xong xe.

Nếu tiêu hao như nhau thì ôm con 1.2, sao ko có AT nhỉ?
Nếu lấy con AT 2015 thì giá cả thế nào bác? Tính giá lăng bánh?
vợ cả ko cho đầu tư nhiều vì ít đi, cho thuê thì sợ khó.
chắc chọn 1 trong 2 Spark hoặc Morning thôi.

• Like
Reactions: toanda
Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
Trong tầm giá đó thì Morning ổn định nhưng giá hơi cao anh ạ, còn Spark bên em rẻ hơn, có điều vẫn có phàn nàn do máy lạnh hơi yếu :(
Em nghĩ anh lái thử để test xem sao, bên em ở Q.12, gần đó cũng có KIA nếu anh cần test!
Theo các bác tầm đấy thì con nào hợp lý nhất ạ, em cũng đang quan tâm

• Like
Reactions: 4phuong.vn
Tập Lái
6/1/13
4
1
3
Grand i10 nha anh. Xe nhập Ấn Độ, mẫu mã đẹp, chi phí vận hành thấp.

Hạng B1
29/11/10
88
38
18
Grand i10 nha anh. Xe nhập Ấn Độ, mẫu mã đẹp, chi phí vận hành thấp.
Mình chạy Spark rồi, êm và ngon nhưng sao thấy nó nhẹ nhẹ, bay bay khi đi tốc độ cao tầm 100, em picanto or Morning thấy cứng cáp hơn. Grand i10 chưa thử, để hôm nàu thử xem. Cũng tìm kiếm thông tin thì nhiều anh em chê chất lượng. Aveo máy yếu mà hao xăng

Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Bài toán kinh tế cho vụ này thế nào vậy bác chủ, có lợi hơn là đi thuê xe k bác

Hạng B1
29/11/10
88
38
18
Bài toán kinh tế cho vụ này thế nào vậy bác chủ, có lợi hơn là đi thuê xe k bác
Chủ yếu để đi khi cần thôi bác, do ít đi nên để một chổ thì phí nên mới tính cho thuê bù đắp chi phí thôi. Buồn là lúc cần đi ko có xe, nếu có thì thuê quá cao.

• Like
Reactions: seaniceBr