Tập Lái
10/10/22
9
6
3
26
Chào bác,
Tôi đang đi đúng con xe Cruze LTZ 2017 mà bác hỏi đây. Xe chạy ổn, đổ xăng và bảo dưỡng định kỳ chứ chưa thấy lỗi lầm gì.

Xe ngon trong tầm tiền. Ưu điểm là giá tốt, xe đầm chắc, cách âm tốt, form dáng ít lỗi thời. Nhược điểm là hao xăng.

Nói chung nếu bác thích nó thì chiến ngay. Tuy nhiên mua xe cũ điểm mấu chốt là phải chọn được xe tốt. Bác cần dẫn thợ đi xem và chọn kỹ vào.

Chúc bác sớm mua được xe hay!
E cảm ơn bác nha! E lo lo cái vụ hay lỗi vặt của e nó, k biết bác thấy sao? Vs lại đồ đạc thay có mắc k ạ?

Tập Lái
1/6/19
15
20
6
35
E cảm ơn bác nha! E lo lo cái vụ hay lỗi vặt của e nó, k biết bác thấy sao? Vs lại đồ đạc thay có mắc k ạ?
Lỗi vặt thì có nhé bác, sửa đơn giản không phức tạp đâu. Bệnh hay gặp là két nc, điều hoà. Sửa mất tần 2 củ thôi bác.
Đồ đạc đơn giản, xe bình dân thì same same nhau thôi ạ

• Like
Reactions: Bùi Tấn Việt
Tập Lái
28/8/19
5
2
3
33
Em chưa thấy nó lỗi gì bác. con xe mới chạy 5 năm thì chắc chưa có lỗi gì nhiều ngoài việc cần thay bình và lốp .
Đồ đạc thì vô tư, hãng Vinfast vẫn bảo dưỡng và sửa chữa bình thường. Gara ngoài cũng nhiều. Nói chung chưa thấy ai dùng Cruze mà nói thiếu linh kiện.
Hiện xe mình đang bảo dưỡng định kỳ ở hãng Vinfast luôn. Nhấn mạnh là bác mua xe cũ phải chọn xe kỹ, tránh xe lỗi, xe dịch vụ, xe đâm đụng ngập nước. Mình phải xem đến con xe thứ 5 mới ưng ý.

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
Mình đang chạy cruze 2017 LTZ đây.
Góp ý với bác là đã mua Cruze thì mua bản 1.8 Ecotech LTZ, chứ đừng mua 1.6. Xe xác nặng, nên chạy 1.8 em thấy còn ì ạch. Xăng đi thường ko tắc thì 12l, bảo dưỡng thay nhớt, gara bên ngoài thì 1 năm em tốn tầm 2tr (1 năm 3 lần bảo dưỡng, cứ 5000km là em bảo dưỡng 1 lần. Sửa chữa thì sau 5 mới chết bóng đèn pha, thay két nước, bi tăng. Tổng cộng 3 củ gì đó. Còn bạn có nhu cầu độ chế thì vô cùng lắm.

Đc cái lợi là xe rộng hơn so giá tiền, đi đầm chắc, cach âm tốt, nghe của đóng rất sướng, chứ không phành phạch như vios, cerato đâu.
Còn 1 cái nữa bác không nói đấy là form dáng bền theo thời gian, giờ nhìn vẫn đẹp hơn vios đời mới hiện đang bán ở BN

• Like
Hạng B1
7/11/22
63
14
8
21
lần đầu bác mua xe thì nên chọn mấy con xe nhiều người đi mà mua. mấy con này ít người đi nhưng nhiều ông khen chê lắm. bác tham khảo thử honda civic đời tầm 2012 này bản 2.0AT cũng khá ổn đấy. đời hơi sâu tí nhưng bền bỉ , an toàn và lành hơn .

Attachments

Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
lần đầu bác mua xe thì nên chọn mấy con xe nhiều người đi mà mua. mấy con này ít người đi nhưng nhiều ông khen chê lắm. bác tham khảo thử honda civic đời tầm 2012 này bản 2.0AT cũng khá ổn đấy. đời hơi sâu tí nhưng bền bỉ , an toàn và lành hơn .
2012 mà giá hơn 400 thì quất con 7c ertiga cho nó lành. Nhiều tuổi lắm bệnh lắm. 4xx mà x trên 5 1 xíu là có ertiga 7c AT đời 2019

• Like
Reactions: PMH82 and MU_CEO
Tập Lái
10/11/22
37
4
8
21
EM cũng vốn k quan tâm mà bác hỏi em lại phải lên otocomvn lướt thử em cruze này, thấy có mấy con giá cũng mềm mà thịt cũng nhiều, như con này nên cũng phân vân theo bác haha
Tư vấn mua xe lần đầu: 2022 có nên chọn Chevrolet Cruze LTZ 2017?

• Like
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
EM cũng vốn k quan tâm mà bác hỏi em lại phải lên otocomvn lướt thử em cruze này, thấy có mấy con giá cũng mềm mà thịt cũng nhiều, như con này nên cũng phân vân theo bác haha
View attachment 2832003
Đi ngon mà bác. Em 5 năm đi Cruze MT . Đến khi đổi xe vẫn lên Orlando AT. Cùng 7c nhưng hao xăng hơn Ertiga với XPander nhiều