Tập Lái
1/6/19
15
20
6
35
Mình đang chạy cruze 2017 LTZ đây.
Góp ý với bác là đã mua Cruze thì mua bản 1.8 Ecotech LTZ, chứ đừng mua 1.6. Xe xác nặng, nên chạy 1.8 em thấy còn ì ạch. Xăng đi thường ko tắc thì 12l, bảo dưỡng thay nhớt, gara bên ngoài thì 1 năm em tốn tầm 2tr (1 năm 3 lần bảo dưỡng, cứ 5000km là em bảo dưỡng 1 lần. Sửa chữa thì sau 5 mới chết bóng đèn pha, thay két nước, bi tăng. Tổng cộng 3 củ gì đó. Còn bạn có nhu cầu độ chế thì vô cùng lắm.

Đc cái lợi là xe rộng hơn so giá tiền, đi đầm chắc, cach âm tốt, nghe của đóng rất sướng, chứ không phành phạch như vios, cerato đâu.

• Love
Reactions: luongngua
Tập Lái
10/10/22
9
6
3
26
Accent thì đúng là không ngon bằng các xe khác trong pk B nhưng được cái giá mềm, dễ tiếp cận. Về kinh tế thì hợp lý. Nếu không thích xe Hàn thì hình như còn con Nissan Almera cũng ok á. Còn nếu vẫn thích Cruze 2017 thì tại sao ko chơi Focus 2016-2018, bao ngon hơn + còn hãng bảo kê, không như Chervolet
Focus tầm tiền trên rùi mà bác ơi

• Like
Reactions: helita13
Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Mua lần đầu ít kn về xe bạn nên chọn xe cỡ A hơac cỡ B cũ.

Hạng D
16/7/20
1.392
861
113
51
cruze là con Daewoo Hàn về VN gắn mác chevrolet, chất lượng hên xui , bh không còn đại lý, nó bán cho V mà bh ngưng làm xe xăng, ngoài cũng ít gara chuyên xe này, nên ngày càng ít người quan tâm mua xe này nữa, đi sẽ khó đổi xe

• Sad
Tập Lái
28/8/19
4
1
3
33
Chào bác,
Tôi đang đi đúng con xe Cruze LTZ 2017 mà bác hỏi đây. Xe chạy ổn, đổ xăng và bảo dưỡng định kỳ chứ chưa thấy lỗi lầm gì.

Xe ngon trong tầm tiền. Ưu điểm là giá tốt, xe đầm chắc, cách âm tốt, form dáng ít lỗi thời. Nhược điểm là hao xăng.

Nói chung nếu bác thích nó thì chiến ngay. Tuy nhiên mua xe cũ điểm mấu chốt là phải chọn được xe tốt. Bác cần dẫn thợ đi xem và chọn kỹ vào.

Chúc bác sớm mua được xe hay!

• Love