Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn mua xe lướt

Tập Lái
6/7/13
23
0
1
Tư vấn mua xe lướt
*Ảnh minh họa

Mình định mua con xe lướt Honda City 2019, mà tra lịch sử hãng thấy có sơn lại cánh cử, cản trước/sau. Băn khoăn quá. Nhờ các bác tư vấn.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.499
21.742
113
Pháp
Lịch sử của xe chỉ vậy thôi à ? nói nó đi thẵng đến hãng với bạn để máy check xem có gì.
Nếu thật sư như thế thì OK
ủa mà sao làm ... 2 lần lận ? lần nào cũng giống nhau ?

• Like
Reactions: PMH82 and phanthu
Tập Lái
6/7/13
23
0
1
Lịch sử đầy đủ bác, chỉ có vậy thôi, các lần khác bảo trì bình thường. Thấy sơn nhiều mình ngại.
Tra lịch sử hãng nó hiển thị vậy đó, cái nào cũng 2 lần. Mình kg hiểu.

Tập Lái
6/7/13
23
0
1
Lịch sử của xe chỉ vậy thôi à ? nói nó đi thẵng đến hãng với bạn để máy check xem có gì.
Nếu thật sư như thế thì OK
ủa mà sao làm ... 2 lần lận ? lần nào cũng giống nhau ?
Xe vậy mua được kg Bác.

Hạng B1
12/10/14
95
90
18
chủ yếu máy móc, chứ xe đi va quẹt sơn lại chuyện bình thường mà, bác không tự tin thì mua xe mới chứ mua xe cũ chi su nghĩ nhiều mệt người

• Like
Reactions: pttam1987
Tập Lái
6/7/13
23
0
1
chủ yếu máy móc, chứ xe đi va quẹt sơn lại chuyện bình thường mà, bác không tự tin thì mua xe mới chứ mua xe cũ chi su nghĩ nhiều mệt người
Kg đủ tiền mới mua xe lướt, đủ tiền nói chi Bác. cám ơn Bác đã chia sẻ

Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Sơn lại có nhiều lý do: do trầy sướt nhẹ hay bị đâm đụng móp nặng phải gò hàn. Phải xem trực tiếp mới quyết được

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
29/10/16
11.499
21.742
113
Pháp
Xe vậy mua được kg Bác.
Được, tiện báo cho bạn là tay lái như các nước EU,VN mình (trái) thì hầu hết cọ quẹt bên phải là rất thường so với bên trái (tài). Không sao hết , bạn cứ mua ,đem đến hãng xe cho nó thử cả trên đường . trên băng cho chắc ăn ... thêm vài trăm không có sao đâu

Tập Lái
6/7/13
23
0
1
Được, tiện báo cho bạn là tay lái như các nước EU,VN mình (trái) thì hầu hết cọ quẹt bên phải là rất thường so với bên trái (tài). Không sao hết , bạn cứ mua ,đem đến hãng xe cho nó thử cả trên đường . trên băng cho chắc ăn ... thêm vài trăm không có sao đâu
Cám ơn bạn, xe chỉ bị vậy thôi. Còn máy móc chưa đụng gì cả. Mình sợ xe vậy mất zin.:D

Hạng F
29/10/16
11.499
21.742
113
Pháp
Cám ơn bạn, xe chỉ bị vậy thôi. Còn máy móc chưa đụng gì cả. Mình sợ xe vậy mất zin.:D
Xe khi đã mua cũ thì quang trọng là cái máy, một đời xe chưa chắc đã chưa từng bị cọ quẹt. Do đó nếu bạn cảm thấy được thì mua, còn zin hay không là chuyện khác.

Thí dụ : máy 100K đồ zin , không hay chưa thay gì cả so với 1 xe 150K đã thay hộp số, làm lại máy, thay ống nhúng, thay thắng, dây cam ... nói chung là thay những thứ cần thiết và bắt buộc thì bạn sẽ lấy chiếc nào ?

Tôi thì chọn 150K hơn là xe 100K chưa làm gì ráo.

Suy nghĩ logic, vì đây là vật chất, hao mòn theo thời gian và vận hành .Không một món đồ nào là không hư (trừ không xữ dụng và cũng chưa chắc). Hơn nửa đây không phải là đồ cổ (càng lâu càng có giá trị) hay rượu vang (loại để lâu) hay .... nước mắm ở VN mình, càng lâu càng ngon.

Thân bạn