Hạng D
22/1/19
4.074
6.740
113
Với nhu cầu, điều kiện và quan điểm của bác thì Attrage rất phù hợp. Nếu không còn điểm nhắm nào khác thì múc nó thôi. Vấn đề leo đèo Hải Vân thì không có gì khó khăn đâu nhé. Xe người khác mạnh thì họ leo nhanh, xe mình không mạnh thì mình leo chậm, chứ sẽ không có chuyện là không leo được. Thế thôi. Mà đường sá VN thì bác biết rồi đấy. Ngoài mấy anh bus 50 chỗ ra thì có mấy ai leo đèo với tốc độ cao đâu ...
Ngoài ra còn có Almera đang được ưu đãi phí trước bạ cũng là một lựa chọn tốt. Bác đi gia đình, ít bảo dưỡng hay hỏng hóc thì Almera cũng đáng để cân nhắc ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/2/09
838
1.086
93
E thấy con này rộng vãi, ngang ngửa city, chạy điềm đạm thì mạnh hay yếu không quan trọng, ồn thì hạng A,B nó chỉ vậy thôi , con nào cũng xêm xêm nhau, khó mà đòi hỏi hơn đc.
Con này chỉ có cái là nó xấu quá. :D

TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
206
1.594
93
Chủ thớt cứ mạnh dạn bỏ ra hẳn 5 trẹo, thuê 1 chiếc chạy thử vài ngày chở cả nhà làm chuyến thăm thú cố đô Huế xong về họp nội bộ trưng cầu dân ý rồi hãy quyết.

Hạng F
12/10/16
7.509
6.362
113
Hợp lý rồi, 1 Attrage - 2 Almera - 3 Vios AT E

Hạng B1
4/10/19
80
916
83
Với nhu cầu, điều kiện và quan điểm của bác thì Attrage rất phù hợp. Nếu không còn điểm nhắm nào khác thì múc nó thôi. Vấn đề leo đèo Hải Vân thì không có gì khó khăn đâu nhé. Xe người khác mạnh thì họ leo nhanh, xe mình không mạnh thì mình leo chậm, chứ sẽ không có chuyện là không leo được. Thế thôi. Mà đường sá VN thì bác biết rồi đấy. Ngoài mấy anh bus 50 chỗ ra thì có mấy ai leo đèo với tốc độ cao đâu ...
Ngoài ra còn có Almera đang được ưu đãi phí trước bạ cũng là một lựa chọn tốt. Bác đi gia đình, ít bảo dưỡng hay hỏng hóc thì Almera cũng đáng để cân nhắc ...
Con này mà cho leo đèo Khánh Lê (từ Nha Trang len Đà Lạt) nói thực là em nghi đứt máy giữa đường ấy.

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Con này mà cho leo đèo Khánh Lê (từ Nha Trang len Đà Lạt) nói thực là em nghi đứt máy giữa đường ấy.
Bạn cứ đùa, Attrage đề pa dc đường dốc hẹp của Đà Lạt đó.
Còn đèo Khánh Lê có độ dốc lớn, nhưng đường dài -> nếu biết dùng trớn thì chẳng khác gì Vios với Accent cả.
Nhiều bạn chưa chạy mà cứ phán 3 máy yếu leo đèo dốc ko nổi. Tiền ít -> nên bạn chủ cũng hít dc có thế. Chứ nếu mà có > 600tr thì Vios, Accent cho sướng.

Hạng D
22/1/19
4.074
6.740
113
Đèo ở Tây Bắc người ta còn đi được bác ơi. Vấn đề của đèo KL là do nó dài và dốc liên tục. Nên nếu kỹ tính, muốn an toàn thì dừng nghỉ khoảng 15' ở giữa đèo (nhưng vẫn cho máy chạy để tản nhiệt) là được. Mà cái đó là kỹ tính thôi ... Khi nào thật sự đi đường đèo dốc nhiều, ví dụ như tuần nào cũng leo đèo KL, sông Pha vài lần thì con này mới không còn phù hợp nữa ...

• Like
Reactions: CuBiMi and cigarous