Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Kona là con xe cho cặp đôi yêu nhau ah. Còn có gia đình nên chọn xe rộng hơn như bạn nói. Tuy nhiên kona cũng ko phải là lựa chọn tệ. Mình thì Xpander cross ra giấy hcm đến 750. Cũng chẳng rẻ gì. Mặc dù tồn đọng nhiều khuyết điểm nhưng yếu tố rộng rãi , máy lạnh mát gầm cao và tiết kiệm nhiên liệu khiến mình cảm thấy vừa lòng trong phân khúc. Nếu đổi thì mình sẽ lên hạng cao hơn. Và đương nhiên chắc cũng còn lâu.
Xpander Cross là bao rộng rồi bác, em mua tháng 12 năm ngoái, lúc đó cũng phân vân em này với Toyota Cross nữa mà thôi em mua Kona base cho tiết kiệm :D
Thời em mua thì con Sorento form cũ giảm giá, chắc tầm 900 là lăn bánh được luôn đó bác.
Giờ đổi thì em sẽ lên Sò mới - nhưng chắc đi vài năm nữa mới đổi, lúc đó tình hình lại khác nữa rồi :D

• Like
Reactions: Hà Ngọc Khánh
Hạng C
9/7/16
553
368
63
35
Hồ Chí Minh
Xpander Cross là bao rộng rồi bác, em mua tháng 12 năm ngoái, lúc đó cũng phân vân em này với Toyota Cross nữa mà thôi em mua Kona base cho tiết kiệm :D
Thời em mua thì con Sorento form cũ giảm giá, chắc tầm 900 là lăn bánh được luôn đó bác.
Giờ đổi thì em sẽ lên Sò mới - nhưng chắc đi vài năm nữa mới đổi, lúc đó tình hình lại khác nữa rồi :D
Kona được cảm giác lái tốt. Xe cũng đầm chắc hơn. Ở tầm tiền anh em mình thì chấp nhận đánh đổi. Được này mất kia. Nhưng được nhất là che nắng mưa , an toàn cho những chuyến đi.

• Like
Hạng B2
27/8/15
126
217
43
Em xài con Xpander thiếu chữ Cross như bác thôi. Mua hồi cuối năm 2020, em cần chiếc gầm cao, rộng rãi để đi lại. Thời điểm em mua thì Seltos chưa ra, Toyota Cross chưa về, XL7 còn chìm nghỉm, trong phân khúc thì còn Kona với Xpander, Outlander thì trong tầm ngắm mà Kona thì không gian nội thất chật quá, cuối cùng giữa hai anh em nhà Mit thì em chọn Xpander vì rẻ hơn và rộng hơn. Đồ thì em lên màn android, tự động lên xuống kính, ốp nội thất, vè che mưa, bệ tỳ tay. Đang ngắm thay phuộc, cốp điện nữa cho đủ bộ nhưng lăn tăn dự kiến xài 1 thời gian thay xe nên chưa biết nên thay hay không
Xpander : 4,5m x 1,75m (D x R)
Outlander: 4,7m x 1.81m
sao Xpander rộng hơn Outlander?

• Like
Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Cả đám bị dắt mủi, chủ thớt xin tư vấn rồi dong mất có thấy trả lời gì đâu. Đây chỉ là bài câu thôi!

• Like
Tập Lái
10/2/20
2
1
3
43
Cả đám bị dắt mủi, chủ thớt xin tư vấn rồi dong mất có thấy trả lời gì đâu. Đây chỉ là bài câu thôi!
Dạ bác nói làm em buồn quá, em mua xe chứ có dắt mũi đâu, dạo này em cày kiếm cơm nên ít online xem nhưng vô các bác nhiệt tình quá
Em cám ơn! hihi mà em vẫn chưa mua, em nghe nói sắp giảm thuế