Tập Lái
3/5/21
10
10
3
43
[Tư vấn] Nên mua xe SUV/Crossover hay bán tải nào?
*Ảnh minh họa

Chào các bác
Tài chính từ 700 củ đến 1.3 tỷ. Em đang tìm 7 chỗ SUV hoặc Cross CUV, hoặc bán tải
Trước em đi sedan đã trải qua các hãng như BMW, MER, KIA, HONDA CITY (đang đi), nay muốn mua thêm con SUV/CROSS/Bán tải với các tiêu chí như sau

1) Cảm giác lái đầm: BMW hay MER thì đắt quá, Honda em thấy cảm giác lái rất tốt (gần giống BMW, MER), nhưng ồn quá, em hay đi về quê cao tốc mà ồn kinh nên mặc dù rất thích CRV nhưng đang lăn tăn về độ ồn của nó
2) Chạy Không ồn ào
3) Bền bỉ, khung gầm chắc, ít hư hỏng vặt

Em thấy có mấy con như Ford Everest (thấy bảo chảy dầu), Toy Fortuner (độ chồng chềnh cao), Honda CRV (ồn), thì ngoài ra nên chọn con nào nhỉ? Tucson? Mit Outlander, Subaru, Sorento ????
Các bác cho em tư vấn nhé, em cảm ơn ạ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/4/21
3
4
3
28
Chào bác, em My Vinfast HCM. Bên em có dòng Lux SA 2.0 - SUV, có một số điểm phù hợp với tiêu chí chọn xe của bác: 1. Cảm giác lái đầm, khung gầm chắc chắn: Lux đc thừa hưởng từ khung gầm của BMW. 2. Giá cả lăn bánh cũng khoảng 1.3 tỷ đổ lại (có tất cả 3 phiên bản)
Nếu được em mời bác ghé Showroom lái thử xe, để có quyết định đúng đắn nhe ạ!! Lái thử xe và trải nghiệm. Chúc bác chọn đc xe ưng ý ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Với 1,3 tỷ thì không đủ cho Fortuner, Sorento, Santafe và Everest bản cao nhất. Chắc chỉ đủ CX-8 do đang giảm giá. Bác nghía con PajeroSport xem khả thi không? Còn con Terra và Mu-x không được đẹp nhưng chỉ có máy dầu

Tập Lái
3/5/21
10
10
3
43
Với 1,3 tỷ thì không đủ cho Fortuner, Sorento, Santafe và Everest bản cao nhất. Chắc chỉ đủ CX-8 do đang giảm giá. Bác nghía con PajeroSport xem khả thi không? Còn con Terra và Mu-x không được đẹp nhưng chỉ có máy dầu
Bản thấp nhất đi chán lắm à bác? hoặc bản tầm trung, đâu nhất thiết phải chơi bản cao nhất nhỉ?