Ăn Gì - Ở Đâu? Tư vấn Phan Thiết.

Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Tình hình là em và bà cả chuẩn bị làm một chuyến Sài Gòn - Nha Trang. Tuy nhiên do bà cả em phải làm sáng thứ 7, nên trưa thứ 7 thì vc em mới xuất phát từ SG. Em mới lần đầu lái đường dài nên không muốn đi đêm. Cho nên dự tính là sẽ nghỉ ở Phan Thiết 1 đêm. Vậy có bác nào rành thì cho em hỏi. Em muốn tìm 1 ks bình dân, có chỗ để xe, sạch sẽ. Buổi tối ở Phan Thiết thì nên ăn uống ở đâu ngon, bổ, rẻ các bác.
Ăn uống vs khách sạn thì bác cứ vào khu vực Nguyễn Đình Chiểu bác nha - đây là con đường trung tâm PT rồi. Từ SG bác chạy khoảng 4 tiếng là tới PT rồi, nghỉ đêm cho khỏe rồi mai lại men theo quốc lộ 1 mà đi ra NT bác nhé. Chúc bác có chuyến đi thú vị.

• Like
Reactions: hknguyen
Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
từ Sai Gon ra Mũi Né bác đi bao nhiêu tiếng ? em định đi sớm 5h từ An Sương đi tranh thủ xuyên qua nội thành ra cao tốc để ko kẹt xe. Lần đầu chạy xe đi hướng Phan Thiết nên cũng hơi cẩn trọng.
Đường ta, ta cứ đi. Thong thả, thoải mái, nhường nhịn là ổn. Kinh nghiệm cá nhân của em. Từ An Sương khoảng 10h bác đến PT rồi. :)

• Like
Reactions: maitoan
Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Đường ta, ta cứ đi. Thong thả, thoải mái, nhường nhịn là ổn. Kinh nghiệm cá nhân của em. Từ An Sương khoảng 10h bác đến PT rồi. :)
bữa trước em đi 6h xuất phát đến mũi né 11h hơn tí, lượt về 12h em về đến nhà 4h 15. Qua khúc long khánh bắn tốc độ khúc nào e ko biết nhưng vào cao tốc sau trạm thu phí em thấy xxx cầm giấy đọc biển số dắt từng chiếc vào. em chạy từ tốn nên ko dính.

• Like
Reactions: tntv