Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Em mới đi lấy tờ đơn liên vận về điền và lên lịch đi. Em định tháng 6 này F1 nghỉ hè sẽ đi 8-10 ngày gì đó. Các bác có ai vừa mới đi-về cho em hỏi trước mấy thứ này với:

+ Cửa khẩu nào dễ qua và đỡ tốn kém nhất? Em ở Tiền Giang. Tìm đọc thử thấy vài bác nói tốn hơn cả củ 1 người :confused:
+ Đường xá như thế nào, có nhiều chốt bắn tốc độ ko ạ?
+ Thời tiết mùa hè ở Cam có hay mưa ko các bác?

View attachment 2718185*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lamnk
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Hôm bữa anh bạn mới đi, ảnh nói đi ck Xa Mát dễ hơn nha bác. Mộc Bài dành cho thương mại xuất nhập khẩu gì đó nên khó hơn và HQ Cam cũng vòi tiền nữa.
Thời tiết thì mình đã đi 1 lần vào khoảng 30/4-1/5, thỉnh thoảng có mưa rào, còn lại thì nóng nhe bác. Bác coi thêm weather cho chắc.

Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Bên đó cho thông thương qua chưa mới là quan trọng..
Qua mà dính câu lưu bên đó thì chờ chừng nào bình thường hãy đi.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
E mới đi lấy tờ đơn liên vận về điền và lên lịch đi. E định tháng 6 này F1 nghỉ hè sẽ đi 8-10 ngày gì đó. Các bác có ai vừa mới đi-về cho e hỏi trước mấy thứ này với:
+ Cửa khẩu nào dễ qua và đỡ tốn kém nhất? E ở Tiền Giang. Tìm đọc thử thấy vài bác nói tốn hơn cả củ 1 người :confused:
+ Đường xá như thế nào, có nhiều chốt bắn tốc độ ko ạ?
+ Thời tiết mùa hè ở Cam có hay mưa ko các bác?
+ Dễ nhất là đi Xa Mát, Tây Ninh. Sẽ phải tốn nhưng có thể trả giá (bên Cam)
+ Đường bên Cam rất đẹp. Đi Xa Mát ra QL7 về Kampong Cham hay QL6 về Sieam Riep đường đa số là đẹp, chạy >100 vô tư. CSGT bên Cam có bắn tốc độ và kiểm tra như ở VN nhưng chung tiền ($) là đi (trả giá vui vẻ).
+ Mùa hè bên Cam sẽ có mưa và nắng nóng.

Nếu siêng thì bác có thể chạy sang Kampong Cham 2 ngày 1 đêm chơi cho biết rồi về để test thử.

Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
+ Dễ nhất là đi Xa Mát, Tây Ninh. Sẽ phải tốn nhưng có thể trả giá (bên Cam)
+ Đường bên Cam rất đẹp. Đi Xa Mát ra QL7 về Kampong Cham hay QL6 về Sieam Riep đường đa số là đẹp, chạy >100 vô tư. CSGT bên Cam có bắn tốc độ và kiểm tra như ở VN nhưng chung tiền ($) là đi (trả giá vui vẻ).
+ Mùa hè bên Cam sẽ có mưa và nắng nóng.

Nếu siêng thì bác có thể chạy sang Kampong Cham 2 ngày 1 đêm chơi cho biết rồi về để test thử.
Thanks bác, e cũng nghe Xa Mát dễ ăn, không biết Hà Tiên như thế nào? Nhiều người nói mới đi HQ nó đòi 2-3củ/xe, ngán ngẩm ghê.
E thì định đi 3 chỗ quen thuộc Sihanouk-PP-SR rồi, dọc đường chắc sẽ ghé lặt vặt nữa.

Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Hôm bữa anh bạn mới đi, ảnh nói đi ck Xa Mát dễ hơn nha bác. Mộc Bài dành cho thương mại xuất nhập khẩu gì đó nên khó hơn và HQ Cam cũng vòi tiền nữa.
Thời tiết thì mình đã đi 1 lần vào khoảng 30/4-1/5, thỉnh thoảng có mưa rào, còn lại thì nóng nhe bác. Bác coi thêm weather cho chắc.
Mộc Bài thì xác định ko đi rồi bác, đút tiền mà nó cũng ko có mộc liên vận.
Chán thiệt đi chính ngạch giấy tờ rõ ràng mà như đi vượt biên lậu vậy :(

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Bên đó cho thông thương qua chưa mới là quan trọng..
Qua mà dính câu lưu bên đó thì chờ chừng nào bình thường hãy đi.
Đi bình thường rồi bác, 2 đầu cũng hết test tiếc gì nữa, chỉ còn mấy a HQ ăn vặt.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
16/7/19
1.105
3.379
116
Bác đi Hà Tiên cũng khá hợp lý nếu tính đi biển: Kampot - Keb - Sihanouk rồi bọc về PP -> chạy lên SIE.
Không thì làm 1 vòng QL5 - QL6 bọc 1 vòng các tỉnh quanh biển hồ :))

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Đi xe guờng năm Q1 - phnomphen dc chưa các bác

Hạng B1
6/11/20
60
111
33
36
Cơ bản e định đi vòng này, khởi hành từ Tiền Giang -> Xa Mát -> Siem Reap (dọc đường có thể ghé Kampong Chan ăn sầu riêng) -> Battambang (chưa biết có gì để đi nữa) -> Phnom Penh -> Shihanouk -> Bokor, Kep -> Hà Tiên -> Tiền Giang. Dự định dành 8-10 ngày, đi tầm 300km/ngày thôi vì có con nhỏ theo. Không biết có xoay trở kịp đủ thời gian ko nữa? :D