Ăn Gì - Ở Đâu? Tư vấn quán ăn ngon Cần Giờ

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
không bác nào vào Nhạn Trắng à, nhà em hay vào đó, ăn xong cho tụi nhỏ đạp xe đạp cũng vui. Xe để trong cốp
Em thấy Nhạn Trắng ổn đấy chứ, có chỗ đậu xe rộng rãi, nhà hàng cũng rộng rãi, lại sát biển, gió lồng lộng (mà đợt em đi thì...gió quá hơi mệt), đồ ăn theo em thì ổn, giá cả ko gây hết hồn :))
Có con nhỏ thì em thấy ra đây ok.

• Haha
Reactions: Thair9
Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
nhạn trắng ăn theo tâm thế gia đình có con ra có chỗ chạy thì ok, nhà em nhiều khi ghé tầm 7pm, coi như bao cả quán. Ăn xong tụi nhỏ chạy giỡn hồi, ngửi mùi gió biển rùi về :D

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Cần Giờ nỗi ám ảnh cách đây 4 năm. Xuống không có gì. Ăn uống tí rồi về. Nhưng ám ảnh con bù mắt cắn ngứa làm gảy đàn hơn 1 tháng vẫn chưa hết, có ruồi vàng ( vàng óng như kim loại xi vàng ) hút máu khi đập máu me be bét.

• Haha
Reactions: Thair9
Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Em vừa ghé thêm Gành Hào seaside, giá cao, hải sản nhiều loại hết, được cái phục vụ vui vẻ nhiệt tình. Tính ra Thanh Lịch vẫn ok hơn :D

Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
Nay ghé nhạn trắng ăn, dù đã gọi trc mà tới nơi bếp nghỉ k làm….chưa thấy đâu như đây…may dc mấy bác giới thiệu Song Chi, quá ok lun

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng C
19/5/07
806
434
63
Nhân có cái thớt nói về Cần giờ, em chia sẽ chút cảm nghĩ của em hôm 25/12 vừa rồi.

Về đường đi: em xuất phát từ Q9, mà không biết hôm đó chị Google bị sao mà chỉ em đi theo hướng Long an, biết là phải mua đường rồi nhưng cũng cứ chạy theo chị Google để cho biết đường Cần giuộc LA đi Cần giờ nó như thế nào, đường dễ đi nhưng xe ô tô qua cầu thì phải chờ theo từng hướng một do mặt cầu hẹp. Giá xe 7 chỗ qua phà từ LA – CG thì gấp gần ba lần phà Bình khánh (80K/ lượt)

Dịch vụ: nói thật là dịch vụ chẳng có gì ngoài mấy cái nhà hàng hoặc vô chợ mua hải sản rồi ra bãi biển thuê ghế ngồi vừa ăn vừa hóng gió. Được cái hải sản mua trong chợ tươi ngon, giá rẻ hợp lý.

“Cò”: Cũng như bao nơi khác, dịch vụ “cò” bám rất dai, như đã xếp lịch trước, cứ mỗi chiếc ô tô chạy vô bãi là có một xe máy bám theo giới thiệu dịch vụ, “cò” bám dai như đỉa mặc dù đã từ chối . . . .

Đường về theo hướng phà Bình khánh, phát hiện một quán cóc cháo má heo và bún riêu hơi bị ngon theo đúng nghĩa ngon bổ rẻ (thấy xe biển số đỏ ghé lại nên cũng ghé theo luôn), đoạn này gần chỗ giới hạn tốc độ 50km/h, xắp tới phà á.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
em thấy lần này hay hơn lần trước là đường đi đã đẹp hớn rất nhiều rồi đó. Về CG chủ yếu hít không khí trong lành và ăn hải sản. Đi về tầm 6h cho hết ngày nếu k biét đi đâu

• Like
Reactions: hienmtd