Ăn Gì - Ở Đâu? Tư vấn quán ăn ngon Cần Giờ

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Hi các bác, trước giờ em đi Cần Giờ toàn vô chợ Hàng Dương chứ cũng chả biết quán nào ngon. Bác nào có kinh nghiệm quán ăn nhà hàng, quán nào bên ngoài chợ hoặc trong Cần Thạnh mà hải sản tươi ngon thì chỉ giúp em với nhé :D

Tư vấn quán ăn ngon Cần Giờ
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: DriveSafe
Hạng C
5/12/16
527
776
93
40
Đi qua bệnh viện Cần Giờ tí xíu có quán bánh canh tôm tít khá ngon, nằm ngay ngã tư đường chính luôn, rẻ nữa, đậu ê tô thoải mái

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Cảm ơn các bác, nhà em ghé quán Thanh Lịch rồi nhé, quán đông nhưng phục vụ vui vẻ nhiệt tình, lên món cũng nhanh, nêm nếm cũng tạm, được cái hải sản tươi ngon và giá rẻ :D

• Like
Reactions: vitxiem02
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
chịu khó chạy qua Long Hòa có quán Đại Dương thức ăn ngon khung cảnh đẹp, chỉ tội đường vào hơi thử thách tay lái xíu

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Mình ở sát bên mà đi Cần Giờ chắc cách đây 10 năm chưa quay lại.

Nói chung nếu muốn Cần Giờ khởi sắc hơn thì phải có vài chú như Vin hoặc join-venture gì đó với Sing đầu tư hẳn như Sentosa (từ một vùng đảo chết của cướp biển), còn để manh mún như giờ thì ... thua.

Lee Kuan Yew once touted the idea of turning Sentosa into a nudist colony to attract Western tourists into Singapore. His ideas was quickly shot down by the ministers who believed that Singapore was not ready to accept such radical ideas.

Thời gian tiền bạc đi chơi Cần Giờ tính cả đi lẫn về, chờ phà, bánh mì thì mình đi chỗ khác vui/rẻ hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
39
không bác nào vào Nhạn Trắng à, nhà em hay vào đó, ăn xong cho tụi nhỏ đạp xe đạp cũng vui. Xe để trong cốp

• Like
Reactions: newbieq7