Hạng B2
13/4/10
384
0
0
bảo đảm các bác là không một sư tổ nào mà khám được bịnh cho Anhtam 113 ngoài truongjeep(mình là chủ của em nó, tất nhiên là em nó có bịnh gì thì mình biết rồi,bây giờ đã gả em nó cho người khác mà người í được tư vấn khám bịnh miễn phí rồi mà không nghe cứ báo đủ thứ bệnh

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
cũng mệt thiệt..tại sao lại hành hạ bản thân mình như thế...nếu như muốn trở thành thợ sửa xe thì cứ tiếp tục tư vấn nhé anhtam!

Tập Lái
6/8/10
11
0
0
truongjeep nói:
bảo đảm các bác là không một sư tổ nào mà khám được bịnh cho Anhtam 113 ngoài truongjeep(mình là chủ của em nó, tất nhiên là em nó có bịnh gì thì mình biết rồi,bây giờ đã gả em nó cho người khác mà người í được tư vấn khám bịnh miễn phí rồi mà không nghe cứ báo đủ thứ bệnh

Bịnh lâu ngày mà dấu nè kaka

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
chimcut nói:
truongjeep nói:

Bịnh lâu ngày mà dấu nè kaka

bệnh tàu hỏa ra ma đó chim cút chiên bơ ôi.

Tập Lái
31/7/10
39
0
6
38
vậy sẵn đây anh Trường tư vấn miễn phí dùm cách trị bịnh xe em để ae nào mới tập chơi như em dc hoc hỏi thêm.

Tập Lái
31/7/10
39
0
6
38
xin cho em hỏi, có bác nào biết bài viết nào về denco xe jeep : cách chỉnh sớm muộn lửa, kiểm tra IC... cho em xin để em tham khảo.! em xin cảm ơn

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
anhtam113 nói:
xin cho em hỏi, có bác nào biết bài viết nào về denco xe jeep : cách chỉnh sớm muộn lửa, kiểm tra IC... cho em xin để em tham khảo.! em xin cảm ơn

cai nay đã có hướng dẫn cuh thể tại trang nào đó quanh đây. tác giả bác MC

Hạng C
9/2/08
783
16
18
53
Bác Truongjeep@ vậy là chưa có tinh thần Jeep , lỡ Anhtam113 ở xa thì sao ?
Bác Anhtam113@ : Bác chỉ làm theo khi bác biết Denco nằm ở đâu .

Để chỉnh Denco bác đứng bên trái xe phía dưới Denco có một con ốc , bác dùng chìa khóa mở con ốc này ( máy đang nổ ) , sau đó xoay nắp denco thuận và nghịch chiều kim đồng hồ theo ý . Như xe mình vặn ngược là đánh lửa sớm , vặn thuận là đánh lữa trễ . Dễ dàng nhất là khi bác xoay nắp denco sẽ nghe tiếng máy thay đổi , ở vị trí nào tiếng máy nghe mạnh và đều nhất thì khóa lại ở vị trí đó .

IC và bô bin nằm trong denco , muốn thấy bác phải mở 04 con ốc trên nắp , chúng nắm trong hai ngăn riêng biệt . IC là một mạch điện tròn nhỏ , bô bin thì chắc bác biết rồi .

Vì mai phải đi nên không thể chụp hình chỉ bác tường tận . Xe bác bị gì thì mô tả kỹ bệnh rồi anh em giúp cho , bác nói chung chung khó chỉ lắm .

Tập Lái
31/7/10
39
0
6
38
Dạ.! xe em ganty có tiếng nổ bụp bụp nhỏ ở bô, mỗi khi nó bụp vậy em cảm thấy máy xe nó hơi liệm lại, khi chạy thì không bị bụp nữa. lên ga ngọt.

em chia chỗ xoay denco thành 3 vị trí để hỏi anh héng: 1 --> 2 --> 3 theo chiều ngược kim đồng hồ

Vị trí 1: pittong lên đến đỉnh điểm, lửa đánh => máy chạy yếu lắm, lên ga nghe máy êm
Vị trí 2: pittong lên gần đến đỉnh điểm, lửa đánh => hơi sớm lửa máy chạy hơi mạnh, lên ga pittong có tiếng kêu cóc cóc nhỏ
Vị trí 3: pittong lên gần đến đỉnh điểm, lửa đánh, sớm hơn vị trí 2 => sớm lửa máy chạy rất mạnh, lên ga pittong có tiếng kêu cóc cóc lớn hơn ở vị trí 2,

em phải chọn vị trí nào là xe chạy tốt nhất vậy anh, xe em cung ít đi, không tải nặng, chỉ chạy vòng vòng trong tỉnh.
Em xin cảm ơn nhiều lắm.!