Hạng C
8/7/07
862
17
0
chào các bác

em sắp phải đi công tác ở ShenZhen 3 tuần, nghĩa là có 2 weekend rảnh rỗi. Nhờ các bác tư vấn giúp em có thể thăm thú những nơi nào cho thuận tiện, và những nơi nào là đáng tham quan nhất. Em chưa qua TQ lần nào nên nhờ các bác chỉ giáo. Cám ơn các bác nhiều nhiều

Hạng C
8/7/07
862
17
0
bác fleur và hollowman đi Shenzhen rồi thì tư vấn giúp em vài thông tin nào

Tập Lái
21/8/09
34
0
0
osfan nói:
chào các bác

em sắp phải đi công tác ở ShenZhen 3 tuần, nghĩa là có 2 weekend rảnh rỗi. Nhờ các bác tư vấn giúp em có thể thăm thú những nơi nào cho thuận tiện, và những nơi nào là đáng tham quan nhất. Em chưa qua TQ lần nào nên nhờ các bác chỉ giáo. Cám ơn các bác nhiều nhiều

Tưởng bác hỏi đi trả thù dân tộc thì em giúp bác, chứ đi tham quan thì em hơi thiếu kinh nghiệm.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
ặc, toàn các bác cao thủ về trả thù ko hà
rất tiếc là món ấy em cũng thừa kinh nghiệm nên ko cần hỏi :D J/K

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Bác chịu khó ngồi xe đến dongguan nhé,ở đó nhiều khu vui chơi,giải trí người lớn cũng như trẻ em

Nhớ là đừng mang usd đi nhé,đổi RMB ở Vn trước khi đi.Vì bạn chỉ có thể xài usd trong Karaoke gác chân thôi,nếu có quen quản lý,còn nếu muốn đổi usd thì phải mang ra ngân hàng lớn (ko phải ngân hàng nào cũng đổi).Khi đổi mang theo passport để tụi nó lưu lại số passport.
Đi taxi thì cẩn thận.Nếu bác đưa nó tờ 100 RMB thật để thối thì coi chừng nó đổi tờ 100 giả.Mua hàng chợ trời cũng vậy,mất dạy ko thể hơn.
Đi bộ lòng vòng mà cầm máy ảnh có giá trị DSLR mà cà quơ cà quơ thì coi chừng bị "hiệp sĩ" xâm mình ko khác gì ở VN nó giật nhé.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/4/10
4
0
0
Ở SZ nhiều nhỉ thì đi Dongquan xả hàng là đúng r.

SZ là thành phố hiện đại ngoài mấy công viên công cộng ra thì có Công viên Cửa sổ thế giới (Window of the World) - có các mô hình kỳ quan thế giới thu nhỏ. Có cả mô hình Chùa Một cột của mình, nhìn bé xíu mới biết a Ba thâm quá, đặt cạnh tháp Effel cứ như là tý hon. Vào đây mất khá thời gian. Nên đi khoảng 14h vào xem đến tối. Tối có ca nhạc tạp kỹ hoành tráng.
Ngoài ra có Trung Hoa Cẩm Tú - splendid china shenzhen - thu nhỏ các kỳ quan Trung Quốc cũng đáng xem.
Còn lại thì shopping và đi xa chút như Đông Quản hay lên Quảng Châu chơi.
Nếu bác có visa sàng Hong Kong (đường bộ) thì bác sang đó chơi,