Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
Chả là nhà em tính lắp cái thang máy gia đình, nên lên đây hỏi các cao nhân một số thông tin trước khi lắp đặt:
  1. Nếu hố thang nhà em đang để 1750 x 2000 thì có thể lắp được thang bao nhiêu kg?
  2. Dự tính là trệt, lửng 4 lầu với sân thượng, em tính là 7 điểm dừng thì chi phí bao nhiêu tiền?
  3. Có thể lắp hộp thẻ (hay gì đó, em không biết gọi sao) để lầu 4 và sân thượng chỉ mình có thể sử dụng? không cho khách lên các lầu đó?
  4. Công ty nào làm thang tốt và giá hợp lý?
  5. Tý quên, hố thang bên dưới cần để sâu bao nhiêu?
Em đã hỏi bên điện lực, họ nói sẽ lắp điện 3 pha khi nhà em yêu cầu.

Cảm ơn góp ý của các bác.

Hạng B2
11/7/18
115
3.132
84
Tiện thể,cho mình hỏi mấy anh kỹ sư kết cấu.,thang máy.?

@thaytulangman , @btpaul ,@liquid ..?

Tường ,vách hố thang có TCVN nào quy định bắt buộc phải là BÊ TÔNG toàn bộ không các anh? Nhiều khi,C/cư cao 30-40 tầng..ray dẫn của nó phải gá và bắt toàn bộ vào tường bê tông chứ? chứ đôi khi chỉ có gạch thì bắt vào sao mà chắc chắn được?

Cho mình hỏi nu xíu nha?

Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Chả là nhà em tính lắp cái thang máy gia đình, nên lên đây hỏi các cao nhân một số thông tin trước khi lắp đặt:
  1. Nếu hố thang nhà em đang để 1750 x 2000 thì có thể lắp được thang bao nhiêu kg?
  2. Dự tính là trệt, lửng 4 lầu với sân thượng, em tính là 7 điểm dừng thì chi phí bao nhiêu tiền?
  3. Có thể lắp hộp thẻ (hay gì đó, em không biết gọi sao) để lầu 4 và sân thượng chỉ mình có thể sử dụng? không cho khách lên các lầu đó?
  4. Công ty nào làm thang tốt và giá hợp lý?
  5. Tý quên, hố thang bên dưới cần để sâu bao nhiêu?
Em đã hỏi bên điện lực, họ nói sẽ lắp điện 3 pha khi nhà em yêu cầu.

Cảm ơn góp ý của các bác.

1. Lắp dc thang bao nhiêu kg cũng dc, nhưng thông thường mọi người lắp gia đình hay lắp loại nhỏ nhất 450kg
  2. Nếu ko bị phường hoặc cđt khống chế độ cao và tiết kiệm thì a dùng thang có hộp số, giá tầm 330tr, còn nếu bị khống chế độ cao thì a dùng thang ko hộp số, tầm 400- 430tr
  3. vô tư
  4. hỏi a @thaytulangman hoặc Thiên nam, fujitech, mình dùng thang của a thầy tu thì thầy dịch vụ có vẻ ko ổn, trong sg thì ko biết sao
  5. chắc 70cm-140

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
  1. Lắp dc thang bao nhiêu kg cũng dc, nhưng thông thường mọi người lắp gia đình hay lắp loại nhỏ nhất 450kg
  2. Nếu ko bị phường hoặc cđt khống chế độ cao và tiết kiệm thì a dùng thang có hộp số, giá tầm 330tr, còn nếu bị khống chế độ cao thì a dùng thang ko hộp số, tầm 400- 430tr
  3. vô tư
  4. hỏi a @thaytulangman hoặc Thiên nam, fujitech, mình dùng thang của a thầy tu thì thầy dịch vụ có vẻ ko ổn, trong sg thì ko biết sao
  5. chắc 70cm-140
Ơn zời...Cậu đây rồi.
Cảm ơn anh Gừng.
Dịch vụ không ổn là sao anh Gừng?? Hay xa quá nên dịch vụ sau bán hàng không nhanh?