Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Chào các bác,

Số là thang sau (24/10) em sẽ thi sát hạch lai xe ở Hoàng gia bình chánh mà tuần sau em mới bắt đầu học lái trong sa hình. Em hơi lo 1 tí nhưng em tự tin vào tay lái của mình, . Có bác nào thi rồi ở đây vui lòng chia sẻ cho em 1 tí kinh nghiệm trước ngày lên kinh ứng thí sẵn cho em hỏi thuê xe dợt trước ở đây được hem có bác nào rành tư vấn giúp em với . Thanks các bác.

Hạng B2
14/3/08
251
3.209
93
Xe của Hoàng Gia luôn nên khá tốt, mình chở bà xã lên học thấy hầu như không ai bị lỗi dừng ngang dốc nên nghĩ là tỷ lệ đậu tốt hơn chỗ quận 12 Nguyễn Ảnh Thủ ngày trước mình thi. Bà xã mình luyện ở đây 2 tiếng, gần thi thêm 2 tiếng nữa, chắc thi cùng với bác. Bác đừng lo, chúc may mắn!

Tập Lái
11/6/07
47
73
18
BA RIA VUNG TAU
Anh Tran Nam Hai cho em hỏi tí, anh đăng ký học ở Hoàng Gia lúc nào mà 24/10 này anh thi vậy? Học phí hết bao nhiêu hả anh? em cũng đang định cuối tháng này học nè

Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
các bác cẩn thận, từ ngày Hoàng Gia có bãi thi riêng, hay chỉnh xe 1 vài xe để các bạn thi rớt, đóng tiền thi và dượt xe lại nhằm thu hồi vốn nhanh. Cách đây 3 tháng mình có thi trên đó, tỉ lệ rớt là 20 đến 25% đó. Đa số là xe tắt máy ngay dốc cầu. Mình cũng bị nhưng may là khởi động lại và đi qua.
Bạn nhớ qua dốc cầu theo đúng kỹ thuật (có đạp ga), đừng nghe theo lời mấy "thầy" trên đó dạy là kg cần đạp ga là coi chừng đóng tiền thi lại đó.

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
inaxhoa nói:
Anh Tran Nam Hai cho em hỏi tí, anh đăng ký học ở Hoàng Gia lúc nào mà 24/10 này anh thi vậy? Học phí hết bao nhiêu hả anh? em cũng đang định cuối tháng này học nè
Mình đăng kí ngày 06/06 đó bạn. Học phí cơ bản là 7tr 5 , nếu hoc lanos thì 8tr. gentra la 8tr5. Nếu học cuốii tuần thứ 7, CN thì thêm 500k nữa. Học phí trên bao gồm 15g học lý thuyết và thi tốt nghiệp lý thuyết tại trung tâm và 20 giờ lái (trong đó có 4g lái trên xe sát hạch) . Ko biết có còn tiêu hành gì nữa ko vì mình mới đi nữa đoạn đường hà.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
chanhdai nói:
các bác cẩn thận, từ ngày Hoàng Gia có bãi thi riêng, hay chỉnh xe 1 vài xe để các bạn thi rớt, đóng tiền thi và dượt xe lại nhằm thu hồi vốn nhanh. Cách đây 3 tháng mình có thi trên đó, tỉ lệ rớt là 20 đến 25% đó. Đa số là xe tắt máy ngay dốc cầu. Mình cũng bị nhưng may là khởi động lại và đi qua.
Bạn nhớ qua dốc cầu theo đúng kỹ thuật (có đạp ga), đừng nghe theo lời mấy "thầy" trên đó dạy là kg cần đạp ga là coi chừng đóng tiền thi lại đó.
Thanks bác đã cảnh báo. Bác có thể vui lòng chia sẻ em kỹ thuật qua bài dửng xe ngang dốc 1 cách tỉ mỉ ko? Và cách đối phó khi xe tắt máy.

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
hhmanh nói:
Xe của Hoàng Gia luôn nên khá tốt, mình chở bà xã lên học thấy hầu như không ai bị lỗi dừng ngang dốc nên nghĩ là tỷ lệ đậu tốt hơn chỗ quận 12 Nguyễn Ảnh Thủ ngày trước mình thi. Bà xã mình luyện ở đây 2 tiếng, gần thi thêm 2 tiếng nữa, chắc thi cùng với bác. Bác đừng lo, chúc may mắn!
Bà xã bác có thuê xe dợt sa hình thêm ko? Em tuần sau mới bắt đầu học sa hình. Thấy hơi lo lo. Bác cho em hỏi có thuê xe sát hạch ở đó dợt được hem. Em hỏi bác cho biết trước chứ tuần sau em hỏi mấy em trên văn phòng để biết them chi tiết.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
HGia hết thi trên Trung Chánh rồi hả bác, HGia mới sắm chiếc bently trông sang dữ

Hạng C
14/4/11
519
578
93
lúc trước em cũng lấy bằng ở Hoàng Gia, chỉ cần dợt 2 tiếng ở sa hình là được nếu bác tự tin vào tay lái của mình. Ở HG đa số là xe mới nên chạy khá yên tâm, tuy nhiên cũng có xe thế này thế khác nên bác cần lựa chọn xe khi dợt và đăng kí thi bằng xe đó luôn. Ngoài 2 tiếng chạy sa hình bắt buộc thì bác có thể đăng ký ngoài giờ để luyện tay lái, 400k hay 500k/1 giờ có giáo viên hướng dẫn. Ở đây có 2 bãi sa hình, mới và cũ, em nghe nói bãi cũ khó chạy hơn vì cây cối đã mọc cao che khuất tầm nhìn. Thấy xe ở bãi cũ cũng cũ hơn bãi mới. Bãi mới toàn chạy Gentra, còn bãi cũ thấy có mấy chiếc Kia nữa. Em chỉ có một kinh nghiệm nhỏ khi chạy sa hình là nên tự tin và bình tĩnh, chạy có "công thức" hết rồi, cứ đến điểm làm dấu thì đạp ga hay thắng thôi. Chúc bác mau lấy bằng.

Last edited by a moderator: