Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
3/12/10
19
0
0
houseviet.net
NắngSG nói:
Cám ơn các bác các mợ đã tư vấn tận tình, trước đây em cứ lơ mơ... vì ko hiểu khi ngủ quay đầu về hướng tây thì mặt mình sẽ nhòm về hướng đông nên ... lẫn lộn, giờ thì em đã hiểu rồi.

Còn cái vụ phải xem tuổi cả nhà thì mệt nhỉ, lỡ con hợp hướng tây, rồi mẹ hợp hướng đông còn cha lại hướng bắc thì ... khó quá. May hai vợ chồng em đều cùng mạng, hợp cùng hướng luôn. Còn con thì... đủ 18 gởi sang Liên Hợp Quốc lo vậy.
Cho nên mới thấy là không có gì là tuyệt đối được cả ạ.

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Bác Tồn chắc đang mải sửa thiết kế cho nhà em nên chưa có thời gian vào đây ạ :D

Về phong thủy em chả biết gì, cứ thấy chỗ nào mình cảm thấy thoải mái thì xí phần
, được cái bà xã thì thích nghiên cứu nên thôi thì cứ phó mặc cho bả và ông kiến trúc sư. Nhưng em nghe lõm bõm rằng, trong một cái nhà không thể mọi thứ đều hoàn hảo, tốt có nghĩa là cái mình muốn nhất thì nó ở chỗ tốt nhất và biết cách gia giảm những cái xấu.

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Em lọ mọ vô trang Bát trạch Phong thuỷ để xem hướng, kết quả là em và bx cùng hợp những hướng: Đông/Đông Nam/Nam/Bắc trong khi F1 thì lại kị đúng những hướng đó và những hướng hợp cho F1 thì hoàn toàn kị tụi em.

Hài nhỉ, làm sao đây?

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
TYOT nói:
Em lọ mọ vô trang Bát trạch Phong thuỷ để xem hướng, kết quả là em và bx cùng hợp những hướng: Đông/Đông Nam/Nam/Bắc trong khi F1 thì lại kị đúng những hướng đó và những hướng hợp cho F1 thì hoàn toàn kị tụi em.

Hài nhỉ, làm sao đây?

Nếu thế em gia cát dự rằng: F1 nhà bác sẽ không sống cùng với ba mẹ mãi được, chắc chắn phải rời khỏi nhà bác để đi lấy vợ lấy chồng :D

Hạng B2
30/6/10
304
2
0
Em thì chẳng bao giờ lăn tăn mấy cái vụ hướng, với tuổi, với sao, với màu gì hết.

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
tonjohn nói:
Focus09 nói:
NắngSG nói:
Bác Tôn dạo này sao im ắng quá? em tìm mãi chẳng ra cái thớt phong thủy của bác nên ghé tạm đây luôn, lạc đề xíu mong bà con thông cảm:

Bác cho em hỏi khi một người hợp hướng Tây, thì đi ngủ chân hay đầu nằm ở hướng Tây hả bác? :D

Cám ơn bác nhiều, khi nào bác onlinecafe xong nhà bác nhớ post hình hiện trường thiệt nha bác.
Theo em được biết thì đầu giường phải hương về hướng tốt, tức là hương Tây ở trong trường hợp của mợ.
Bác này nói chính xác nè
Cái này em chưa hiểu lắm. Em thì không biết gì về phong thủy cả.
Nhưng ngày xây nhà em có nhờ tư vấn thiết kế nội thất và có được tư vấn như thế này.
Hướng giường được tính là hướng mặt mình nhìn về, trong trường hợp của chị Nắng em hiểu : đầu giường kê ở góc hướng về phía Đông và mặt người nhìn khi ngồi dựa lưng, hoặc khi nằm sẽ nhìn về hướng Tây mới đúng. Tức khi ngồi dựa lưng vào đầu giường để đọc báo chẳng hạn thì mắt nhìn lên sẽ hướng về phía Tây. Nôm na là đầu giường hớng về Đông và chân giường sẽ hướng về Tây.
Chắc em hiểu sai rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
NắngSG nói:
Cám ơn các bác các mợ đã tư vấn tận tình, trước đây em cứ lơ mơ... vì ko hiểu khi ngủ quay đầu về hướng tây thì mặt mình sẽ nhòm về hướng đông nên ... lẫn lộn, giờ thì em đã hiểu rồi.

Còn cái vụ phải xem tuổi cả nhà thì mệt nhỉ, lỡ con hợp hướng tây, rồi mẹ hợp hướng đông còn cha lại hướng bắc thì ... khó quá. May hai vợ chồng em đều cùng mạng, hợp cùng hướng luôn. Còn con thì... đủ 18 gởi sang Liên Hợp Quốc lo vậy.
Đối với gia đình em, tư vấn phong thủy khi họ sắp xếp giường, thì họ có tính như vầy nè chị : giường ai ngủ thì xem cung mệnh của người đó, hợp hướng nào là sinh khí thì kê giường theo hướng đó, chứ không nhất thiết là con cái cũng phải xếp giường theo hướng cùng chủ nhà (là cha hay mẹ).

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Hồi trước mình cũng hiểu y như sis vậy đó. Giờ thì các bác mở mắt cho rồi :D:D
vothangdau nói:
Cái này em chưa hiểu lắm. Em thì không biết gì về phong thủy cả.
Nhưng ngày xây nhà em có nhờ tư vấn thiết kế nội thất và có được tư vấn như thế này.
Hướng giường được tính là hướng mặt mình nhìn về, trong trường hợp của chị Nắng em hiểu : đầu giường kê ở góc hướng về phía Đông và mặt người nhìn khi ngồi dựa lưng, hoặc khi nằm sẽ nhìn về hướng Tây mới đúng. Tức khi ngồi dựa lưng vào đầu giường để đọc báo chẳng hạn thì mắt nhìn lên sẽ hướng về phía Tây.
Chắc em hiểu sai rồi.

Tập Lái
16/7/10
31
1
8
E thì xưa nay cứ xoay cái giường nó ngang với cái nhà, dẫu là hướng nhà có như thế nào cũng vậy, không kê giường theo chiều dài nhà là vì các cụ hay kiêng, nhất là đưa chân ra ngoài cửa, bảo giống gì nè? í dza, em hõng dám nói:mad:

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
Hutieumi nói:
E thì xưa nay cứ xoay cái giường nó ngang với cái nhà, dẫu là hướng nhà có như thế nào cũng vậy, không kê giường theo chiều dài nhà là vì các cụ hay kiêng, nhất là đưa chân ra ngoài cửa, bảo giống gì nè? í dza, em hõng dám nói:mad:
Dạ đúng rồi.
Nhưng 1 cung mệnh có tới 4 hướng tốt lận bác, mình vẫn có thể xoay ngang nhà và chọn hướng tốt khác hướng nhà.
Người mệnh Đông tứ mệnh thì hướng mặt nhìn phải nhìn về hướng Bắc, Đông, Đông Nam, Nam
Đối với người mệnh Tây tứ mệnh thì hướng mặt nhìn phải nhìn về hướng Tây, Tây Bắc, Tây Nam, Đông Bắc.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.