Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Bác Tôn dạo này sao im ắng quá? em tìm mãi chẳng ra cái thớt phong thủy của bác nên ghé tạm đây luôn, lạc đề xíu mong bà con thông cảm:

Bác cho em hỏi khi một người hợp hướng Tây, thì đi ngủ chân hay đầu nằm ở hướng Tây hả bác? :D

Cám ơn bác nhiều, khi nào bác onlinecafe xong nhà bác nhớ post hình hiện trường thiệt nha bác.

Hạng C
21/7/09
722
385
63
NắngSG nói:
Bác Tôn dạo này sao im ắng quá? em tìm mãi chẳng ra cái thớt phong thủy của bác nên ghé tạm đây luôn, lạc đề xíu mong bà con thông cảm:

Bác cho em hỏi khi một người hợp hướng Tây, thì đi ngủ chân hay đầu nằm ở hướng Tây hả bác? :D

Cám ơn bác nhiều, khi nào bác onlinecafe xong nhà bác nhớ post hình hiện trường thiệt nha bác.
Theo em được biết thì đầu giường phải hương về hướng tốt, tức là hương Tây ở trong trường hợp của mợ.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Focus09 nói:
NắngSG nói:

Theo em được biết thì đầu giường phải hương về hướng tốt, tức là hương Tây ở trong trường hợp của mợ.
Bác này nói chính xác nè

Tập Lái
3/12/10
19
0
0
houseviet.net
NắngSG nói:

Sửa lại:
Đầu về hướng tây nhá bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Nhân đây em xin lạm bàn chút xíu dù mù tịt về phong thuỷ, mong bác Ton giải đáp.

Theo em ý thuyết phong thuỷ hướng nhà, hướng bếp có cái gì đó không ổn, thậm chí phi lý khi mà ta xem hướng nhà chỉ dựa vào tuổi chủ nhà trong khi nhà lại nhiều thành viên có tuổi khác nhau.

Nếu thực sự phuơng hướng địa lý có ảnh hưởng đến vận mạng con người thì giả sử nó hợp với chủ nhà thì lại nghịch với người khác. Chẳng lẽ ta bỏ qua sức khoẻ, tính mạng, sự nghiệp các thành viên còn lại trong nhà hay sao?

Hay là chuyện phong thuỷ nó kì diệu tới mức chỉ cần tốt cho chủ thì nó tốt cho cả nhà :)

Tập Lái
3/12/10
19
0
0
houseviet.net
TYOT nói:
Nhân đây em xin lạm bàn chút xíu dù mù tịt về phong thuỷ, mong bác Ton giải đáp.

Theo em ý thuyết phong thuỷ hướng nhà, hướng bếp có cái gì đó không ổn, thậm chí phi lý khi mà ta xem hướng nhà chỉ dựa vào tuổi chủ nhà trong khi nhà lại nhiều thành viên có tuổi khác nhau.

Nếu thực sự phuơng hướng địa lý có ảnh hưởng đến vận mạng con người thì giả sử nó hợp với chủ nhà thì lại nghịch với người khác. Chẳng lẽ ta bỏ qua sức khoẻ, tính mạng, sự nghiệp các thành viên còn lại trong nhà hay sao?

Hay là chuyện phong thuỷ nó kì diệu tới mức chỉ cần tốt cho chủ thì nó tốt cho cả nhà :)
Xin phép bác Ton em giải thích luôn về khúc này.
Các đồng chí phong thuỷ mà chỉ xem tuổi của chủ nhà mà không xem tuổi của người trong nhà là củ chuối hay nói túm lại là làm cho vui thì được.
Xem phong thuỷ là phải xem tuổi của cả nhà, xem thế cục của nhà so với nhà trong khu vực. Ví dụ như bác hợp với hướng Bắc chẳng hạn, nhưng không phải cứ đâm vào nhà hướng bắc mà mua, phải xem tuổi hết cả nhà và xem vị trí đất, nhà xem nó thuộc trận nào, cung nào.
Chính vì chuyện người này nghịch với người kia nên mới có chuyện cha mẹ ăn nên làm ra còn con cái thì phá phách. Nên để khỏi phức tạp thì đơn giản nhất là coi cho chủ nhà vì đó là người có quyền lực và trách nhiệm cao nhất.

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Hi mợ, đầu giường phải theo hướng Tây nha mợ. Cứ theo bác Tôn là chuẩn.
Còn bác houseviet có lẽ hơi nhầm lẫn tí . Vì hướng đầu là hướng người sống, còn hướng mặt là hướng người chết. Sắp xếp như bác houseviet là hướng mặt rồi.
houseviet nói:
NắngSG nói:

Chân về hướng tây nhá bác, đó là hướng mà bác thường di chuyển vào mỗi sáng.
Em nói rõ hơn ở chỗ này ví dụ bác hợp với hướng tây thì nhà bác cửa chính sẽ quay về hướng tây vì mỗi lúc xuất hành bác phải đi vào hướng tây đầu tiên.
Việc đặt giường ngủ cũng vậy, phải quay đầu giường vào hướng xấu và chân vào hướng tốt, mỗi sáng khi thức dậy bác sẽ nhìn vào hướng tốt và sự di chuyển đầu tiên của bác là về hướng tốt.

Tập Lái
3/12/10
19
0
0
houseviet.net
recdecor nói:
Còn bác houseviet có lẽ hơi nhầm lẫn tí . Vì hướng đầu là hướng người sống, còn hướng mặt là hướng người chết. Sắp xếp như bác houseviet là hướng mặt rồi.
Thank bác, em nhầm khúc này. Chết thật.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/2/11
499
6
18
:):):)
:p:p:p
houseviet nói:
recdecor nói:
Thank bác, em nhầm khúc này. Chết thật.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Cám ơn các bác các mợ đã tư vấn tận tình, trước đây em cứ lơ mơ... vì ko hiểu khi ngủ quay đầu về hướng tây thì mặt mình sẽ nhòm về hướng đông nên ... lẫn lộn, giờ thì em đã hiểu rồi.

Còn cái vụ phải xem tuổi cả nhà thì mệt nhỉ, lỡ con hợp hướng tây, rồi mẹ hợp hướng đông còn cha lại hướng bắc thì ... khó quá. May hai vợ chồng em đều cùng mạng, hợp cùng hướng luôn. Còn con thì... đủ 18 gởi sang Liên Hợp Quốc lo vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.