Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
bác Hảo là trùm bên 3DVN mà, mình sẽ sắp xếp gặp bác và bác Tồn vào tuần sau. Mình nghĩ 2 bác đủ sức tham gia vụ này !

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Show nhiều quá anh em choáng đó Hảo, để còn chừa chỗ cho a show với :D:D:D

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
binharch nói:
bác Hảo là trùm bên 3DVN mà, mình sẽ sắp xếp gặp bác và bác Tồn vào tuần sau. Mình nghĩ 2 bác đủ sức tham gia vụ này !
ok bác buổi trưa tới chiều là tốt nhất vì 2 thằng trùm dậy trể:(

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.059
113
www.phindeli.com
Dự án của bác Binharch mà lại có cả bác Tồn và Haobui tham gia thì yên tâm rồi.

Xin lỗi em lại ... ngoài lề: cái nhà thế này thì về kết cấu có khả thi không nhỉ:

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
tuando nói:
lucsi nói:
Khiếp quá bác, chỗ Minh Sơn mà bán cả triệu $? Thằng Riviera Cove còn ế đầy mấy căn ...đẹp nhất. Garland xả hàng bán giá bao nhiêu chắc bác biết rồi, Villa Park bán hàng thế nào chắc bác nắm kỹ...
Dù sao thì em cũng thích thiết kế hiện đại kiểu này. Kiểu Saigon Pearl thấy không phù hợp, như Phú Mỹ Hưng thì xấu quá.
Đáng tiếc vị trí không tương xứng với đầu tư xây dựng.

@lucsi: bác nắm thông tin chuẩn quá. Riveria Cove ế mấy căn view sông.
Tuy vậy hay không bằng hên, hên cũng thua thằng ... liều. Mấy thằng bạn em ôm mấy căn Cove đợt đầu, sau đó nhanh tay đẩy lại ngay thì lại lời 1-2 tỷ/ căn. Chỉ tội mấy ông ôm sau :)
QH của Riviera Cove rất tốt nha bác, giá cao là vậy, hàng đợt đầu sale bán vài căn giá tốt, nhiều bác trúng đậm tạo dư luận ...dụ cho các bác tiếp theo nhào vô...dính chưởng. Bài của bọn sale Sing là vậy, nó chỉ cần bán 1/2 số lượng là chốt giá vốn, phần còn lại bán rỉ rả cũng chả sau, vì những căn còn lại thường diện tích lớn và đẹp...dành cho người mua có tài chính và thích để làm chốn ở. Dân đầu tư thì chỉ ôm khúc đầu thôi.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
tonjohn nói:
binharch nói:
ok bác buổi trưa tới chiều là tốt nhất vì 2 thằng trùm dậy trể:(
Trưa thì phải có bia ...tươi cho 2 bác dậy súc miệng. he..he...

Chi Hội Trưởng P.O.C
binharch nói:
Xin lỗi cho e hỏi bác phải a Bình chuyên về Landscape ko ? Ngày xưa VP anh ở Nguyễn Thị Minh Khai , đối diện Đài Truyền Hình ko ? Nếu đúng thì cách đây 3 năm , e có làm cái Biệt Thự ở Lý Chính Thắng nhờ anh qua làm sân vườn . Vì ngày xưa e có quen 1 người nick Binharch ở 3dvn . Giờ bị nổ database nên e chuyển data qua 3dviz.vn rồi . :(

Chi Hội Trưởng P.O.C
tuando nói:

Xin lỗi em lại ... ngoài lề: cái nhà thế này thì về kết cấu có khả thi không nhỉ:
A Tuấn : Hiện nay , vấn đề kết cấu đã đc giải quyết rất khủng khiếp . Có những ctrinh vượt nhịp không tưởng tượng đc luôn anh . Vật liệu mới , máy móc tính toán mới , nên đã giúp nhiều cho KTS đủ có thể sức quậy . Nhưng vì topic của a Binharch nên e ko nên đưa lên 1 hình ảnh minh hoạ nào nữa .
Showroom đèn của a, nhập nhiều đồ chơi Hitech nha , chứ toàn Luxury thì a Tồn qua lấy hết hàng của em . :(

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
haobui nói:
binharch nói:
Xin lỗi cho e hỏi bác phải a Bình chuyên về Landscape ko ? Ngày xưa VP anh ở Nguyễn Thị Minh Khai , đối diện Đài Truyền Hình ko ? Nếu đúng thì cách đây 3 năm , e có làm cái Biệt Thự ở Lý Chính Thắng nhờ anh qua làm sân vườn . Vì ngày xưa e có quen 1 người nick Binharch ở 3dvn . Giờ bị nổ database nên e chuyển data qua 3dviz.vn rồi . :(

Chính xác, giờ mình làm PM rồi, tuần sau qua lễ sẽ hẹn bác Tồn luôn. Có lẽ thứ 4 vì thứ 5 mình đi Sin 3 ngày, sau đó đi Thai Lan để xem đồ nội thất nữa.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.059
113
www.phindeli.com
haobui nói:
tuando nói:

A Tuấn : Hiện nay , vấn đề kết cấu đã đc giải quyết rất khủng khiếp . Có những ctrinh vượt nhịp không tưởng tượng đc luôn anh . Vật liệu mới , máy móc tính toán mới , nên đã giúp nhiều cho KTS đủ có thể sức quậy . Nhưng vì topic của a Binharch nên e ko nên đưa lên 1 hình ảnh minh hoạ nào nữa .
Showroom đèn của a, nhập nhiều đồ chơi Hitech nha , chứ toàn Luxury thì a Tồn qua lấy hết hàng của em . :(

Kết cấu như vậy quả là vượt sức tưởng tượng ... quá đẹp, quá phóng khoáng

Đèn thì anh ráng Hi-tech low-tech đủ hết Hảo ơi. Đang thử nghiệm xu hướng mới là thiết kế chiếu sáng ngoại thất công trình bằng đèn pha Led. Bữa nào rảnh rảnh anh mở topic show hàng cho bà con ném đá chơi :)

Status
Không mở trả lời sau này.