Tập Lái
6/5/22
3
0
1
33
Em chào các anh chị,

Sắp tới gia đình nhỏ của em đang định du lịch Cambodia bằng xe ô tô cá nhân, em đã xin được giấy phép liên vận.

Tuy nhiên em có đọc được thông tin xe đang thế chấp tại ngân hàng thì không được phép qua cửa khẩu nhưng cũng có anh bình luận là đoàn ảnh từng đi có xe cũng chỉ có cà vẹt photo và vẫn được qua bình thường, có khi bị công an bắt lại hỏi, họ chỉ kiểm tra giấy bảo hiểm bắt buộc có chữ lằng ngoằng và tiếng anh ( nguyên văn lời bình luận của anh đó) rồi cho đi nhưng do bài viết đã mấy năm rồi anh đó cũng không còn online nữa nên em không hỏi được giấy đó là giấy bảo hiểm gì.

Mọi người có ai đã từng đi trong thời gian gần nhất có thể cho em tham khảo thông tin được không ạ,

Em cám ơn,

Tư vấn thủ tục cho Xe ô tô tự lái qua Cambodia sắp tới
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình thấy có người đang đi bên đó bằng xe hơi, nhưng mà xe họ thì chắc ko đang thế chấp nên không có thông tin giúp được bác. Tuy nhiên có 1 chi tiết bác lưu ý là qua biên giới đều đòi giấy chứng nhận chích 2 mũi Covid BẢN GIẤY nhé, đưa app không chịu.

Lào, Thái chưa qua được mặc dù Lào đã cho phép mở cửa du lịch từ 1/5. Thái thì phải xin Thailand Pass trước 3 ngày (online). Mình bổ sung thêm tí thông tin cho topic để bác nào muốn tham khảo thì xem.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Đi xe khách thì sao các bác, qa đó nhảy múa ít ngày mà ko biết đi dc chưa

Tập Lái
6/5/22
3
0
1
33
Mình thấy có người đang đi bên đó bằng xe hơi, nhưng mà xe họ thì chắc ko đang thế chấp nên không có thông tin giúp được bác. Tuy nhiên có 1 chi tiết bác lưu ý là qua biên giới đều đòi giấy chứng nhận chích 2 mũi Covid BẢN GIẤY nhé, đưa app không chịu.

Lào, Thái chưa qua được mặc dù Lào đã cho phép mở cửa du lịch từ 1/5. Thái thì phải xin Thailand Pass trước 3 ngày (online). Mình bổ sung thêm tí thông tin cho topic để bác nào muốn tham khảo thì xem.
Hic sao e thấy mọi ng trên group cambodia bảo là chỉ cần pc covid là được, vậy thì khó quá nhỉ bản giấy em mất tiêu rồi, mà thái lan e thấy bỏ thailanpass rồi ạ, bạn em mới đi vài ngày trước cập nhật vậy ạ

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Xin cái giấy phép liên vận dễ không vậy bác chủ? Qua một số thông tin trên của mấy anh thì: thêm giấy xác nhận covid bản giấy (cái này đối với em cũng dễ (có app rồi thì xin lại giấy dễ thôi). Em hóng tiếp các thủ tục, cũng đang tính làm một chuyến solo về chiến trường xưa.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Em thì cũng không biết về vấn đề nầy, nhưng cũng ... muốn tìm hiểu thêm lái xuyên quốc gia ...nhưng từ VN nha, đừng so sánh với EU hay bắc mỹ là được ...