Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Em thấy giá tiki rẻ hơn dienmayxanh tới gần 4tr (ví dụ mẫu tivi) mẫu máy giặt thì rẻ hơn 2tr. E k hiểu sao rẻ thế trong khi vẫn ghi là hàng chính hãng nên em hóng các bác cho ý kiến
Trên tiki thì Anh xem kỹ người bán là ai. Thường các món giá rẻ là toàn của các shop nhỏ lẻ ko ai bit ở đâu bán, chứ của chính tiki trading thì cũng ko rẻ hơn bao nhiêu.
Chính hãng thì cũng 5 7 loại chính hãng..:)
Điện máy thì em toàn mua dienmayxanh hoặc nguyenkim do có aftersales service tốt .

Hạng D
21/10/08
3.646
70.177
113
Miền Không Xác Định
Kinh nghịm bản thân:
TV: cứ Sony, Samsung, LG mà quất. Màu của samsung hơi ko thật bằng Sony, nhưng smart tv của Sony rất stupid và bắt wifi yếu
Máy giặt: Toshiba hoặc LG.
Nên mua ở dienmayxanh. Giá đắt hơn tiki chút nhưng service rất tốt.
Anh nghĩ sao mà nói androidTV ngu hơn mấy cái dở hơi của Hản Xẻn? :D

• Like
Reactions: bamebin
Hạng B2
8/11/11
113
2.530
93
Trên tiki thì Anh xem kỹ người bán là ai. Thường các món giá rẻ là toàn của các shop nhỏ lẻ ko ai bit ở đâu bán, chứ của chính tiki trading thì cũng ko rẻ hơn bao nhiêu.
Chính hãng thì cũng 5 7 loại chính hãng..:)
Điện máy thì em toàn mua dienmayxanh hoặc nguyenkim do có aftersales service tốt .
Các cụ cho hỏi aftersales có gì khác chỗ khác, hay chỉ được dùng & trả lại trong khoảng thời gian đầu như 1 tuần hay tháng. Còn bảo hành chỗ nào lại không như nhau đều lên hãng hết.

Nhà em dùng máy giặt LG hơn 3 năm chưa thấy hu. Chứ con tivi 55 dòng UH bị hư main may còn thời gian BH 2 năm được thay; vừa rồi tự nhiên hư nguồn phải kêu thợ ngoài có chỗ sửa 1,5tr có chỗ 1,8tr; em hỏi thay mới bao nhiêu: 2,4tr hành gì chính hãng ko biết & được BH 1 năm nên thay luôn....Không biết có bị lừa không :)

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
các bác tư vấn giúp em tivi có nên mua sony kx 55x8000G hay không? Nếu mua thì nên mua nguyễn kim, dienmayxanh,... hay mua ở đâu? E thấy tiki bán rẻ hơn hẳn k biết mua có được k?
https://tiki.vn/android-tivi-sony-4...-hang-chinh-hang-p14998920.html?spid=19362554

ngoài ra máy giặt LG fc 1408s3e xài ổn không? Nên mua LG hay electroluc
https://tiki.vn/may-giat-cua-truoc-...kg-hang-chinh-hang-p919610.html?spid=15116991

thanks các bác

1/- Ti di bự mỏng lét treo tường
thường là để ở phòng khách
ưu : đẹp, cả nhà cùng coi, con nít hàng xóm qua coi ké vô tư
nhược : mỗi người thít một chương trình khác nhao
vại xao cùng coi chung đặng
chưa kể lúc đang cùng coi thì lại quay qua chém đủ thứ chiện dới nhao hổng coi đặng
giải cmn pháp : mỗi người ai nấy... tự chui dô cái xó riêng tự coi bằng... ai phôn ai pát desktop laptop cá nhơn he...eh
trừ phi cả nhà đi vắng hết chỉ còn mỗi mình ta
hoặc nhà có cái phòng audio riêng chất hết cả đám hi-end trong trỏng

2/- Mái giặt
tui múc cái Toshiba cửa đứng 8.2kg từ 2015 tới dờ chại phây phây

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Máy sấy electrolux 6kg được 4 năm rồi cực bền, cùng thời điểm mua cái máy giặt electrolux 7kg thì đã vứt hơn 1 năm. Giờ em đang xài Pana, thằng 9kg thằng 10kg thấy chạy không êm lắm, kêu to cành cạch nhưng chỗ em thì nước nôi chán lắm nên ra dmx cứ chọn thằng nào đang rẻ nhất mà khuân về thôi, chủ yếu qua được bảo hành 3 năm thì có hư là tiễn, mua cái mới về thay.

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.380
93
HCM
Mua đồ điện máy,tốt nhất là sờ tận tay mới cảm nhận được...trừ món giá trị nhỏ 1-2tr chứ trên 10tr theo em đi coi và quan sát rồi hãy quyết định mua.

Em toàn qua Điện máy chợ lớn coi mẫu,màu sắc...sau đó về mở Tiki,ĐMX.coi giá/so sánh..nhưng rốt cuộc,Chợ lớn giá vẫn tốt hơn,có chút chút KM...hết hơn 100tr cho năm vừa rồi..

Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
các bác tư vấn giúp em tivi có nên mua sony kx 55x8000G hay không? Nếu mua thì nên mua nguyễn kim, dienmayxanh,... hay mua ở đâu? E thấy tiki bán rẻ hơn hẳn k biết mua có được k?
https://tiki.vn/android-tivi-sony-4...-hang-chinh-hang-p14998920.html?spid=19362554

ngoài ra máy giặt LG fc 1408s3e xài ổn không? Nên mua LG hay electroluc
https://tiki.vn/may-giat-cua-truoc-...kg-hang-chinh-hang-p919610.html?spid=15116991

thanks các bác
+ Về chất thì cá nhân mình chỉ sài ti vi SN và SS !! SN mình thấy phụ kiên ko hư vặt và tốt hơn SS.
+ Về giá thì cứ search điện thoại rồi hỏi và cân nhắc vì tùy đợt hàng, tùy nguồn mà chỗ này rẻ hay chỗ kia rẻ . Mình chỉ mua ở ĐMX và NK. Mua tivi 55-4k thì hồi mình mua ở ĐMX thấy rẻ hơn chỗ khác khoảng hơn 500k. Nhưng mua máy điều hòa thì mình mua ở NK thấy rẻ hơn tất cả những chỗ khác hơn 1000k !!??!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/11/13
153
112
43
Q9, HCM
Theo kinh nghiệm của em.
Nếu giá không chênh lệch nhiều Anh nên mua ở diemmayxanh. Dịch vụ của họ rất tốt.
Tuần rồi bố mẹ làm đổ nước vào tivi, gọi cho bảo hành sony họ không xuống được.
Gọi cho bảo hành của dienmayxanh. 30p sau có mặt - đặt hàng 2 ngày bảo hành màn hình cho luôn. Nếu của của sony thì có thể không được họ bảo hành.

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Có nên mua giặt sấy luôn ko mấy anh?
Giặt sấy chung thì khối lượng sấy luôn nhỏ hơn khối lượng giặt ( ví dụ giặt đc 9kg nhưng sấy chỉ tầm 6 7kg) nên hơi bất tiện, và ko sấy khô đc hoàn toàn như dùng máy sấy riêng. Với khăn lông hay đồ jeans hay đồ dày thì vẫn phải đem phơi lại cho khô hẳn.
Có nhiều loại nếu dùng combo máy giặt và máy sấy riêng thì lại rẻ hơn dùng loại 2in1.