Hạng C
13/8/15
691
3.358
93
54
Vì khi mở nắp relay ra mình thấy mặt tiếp xúc cháy đen, rất tiếc mình quên chụp lại. Nay ngày nghỉ, Bác mở hộp cầu chì ra lật nắp cầu chì lên Bác thấy trên sơ đồ mạch có chỉ vị trí con EFI Bác thử thay con này xem sao, có gì ta tính tiếp

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Vì khi mở nắp relay ra mình thấy mặt tiếp xúc cháy đen, rất tiếc mình quên chụp lại. Nay ngày nghỉ, Bác mở hộp cầu chì ra lật nắp cầu chì lên Bác thấy trên sơ đồ mạch có chỉ vị trí con EFI Bác thử thay con này xem sao, có gì ta tính tiếp
Cảm ơn nhé !

• Like
Reactions: hungtantian
Hạng C
13/8/15
691
3.358
93
54
Vâng trc e thử các cách cũng ko hết bệnh, cuối cùng thay EFI relay là hết đấy ạ, bác tìm cái relay nào giống chân, tầm 30A thử vào xem ạ
Xe em corona 1990 máy 3sfe, khả năng giống máy rav4 của bác đấy ạ
Mình đã thử, đúng như bạn nói, relay EFI bị vàng như màu đồng cháy, vị trí tiếp xúc đen như than, thay xong thấy tiến bộ ngay. Thank bác

Hạng D
19/10/09
4.745
14.461
113
Tel : 0949999684 .
Bộ này có cái hay là nó ném ổn định áp bên ngoài vào như bơm xăng.Có đồng hồ đo.Ngoài tác dụng súc béc phun đốt trực tiếp bên em biến tấu nó thành tools kiểm tra béc phun,van điều áp và tạo áp loại trừ rất nhiều bệnh hệ thống xăng.

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Hôm nay có chạy thử và ổn luôn chưa bác ?

• Like
Hạng B2
25/8/16
374
320
63
2 ngày rồi, ổn Bác à. Ơn trời mong ổn định mãi. Chúc vợ 2 Bác ok. Mong ngày nào gặp mặt kaka
Chúc mừng bác nhé ! :3dtanghoa: Như vậy là chắc đúng bệnh rồi. Đễ mình mua con relay efi khác thay thử xem sao ? Bác ở Bình Dương à. Có xuống Q9 thì alo 0908,298.038 cho mình đễ Cafe cho vui nhé. Bác cho số đi mình có đi Bình Dương sẽ nhắn bác.

Hạng C
13/8/15
691
3.358
93
54
Chúc mừng bác nhé ! :3dtanghoa: Như vậy là chắc đúng bệnh rồi. Đễ mình mua con relay efi khác thay thử xem sao ? Bác ở Bình Dương à. Có xuống Q9 thì alo 0908,298.038 cho mình đễ Cafe cho vui nhé. Bác cho số đi mình có đi Bình Dương sẽ nhắn bác.
Em ở Đắk Nông Bác ạ. Chúc Thành cong

Tập Lái
27/2/17
3
6
3
30
Mình đã thử, đúng như bạn nói, relay EFI bị vàng như màu đồng cháy, vị trí tiếp xúc đen như than, thay xong thấy tiến bộ ngay. Thank bác
Vâng hy vọng là em đã giúp đc bác, mấy hôm bận quá chưa vào hỏi thăm bác, hnay vào thấy bác chữa đc rồi cũng vui lắm ạ
Bệnh này trước em bị, cũng đã phải thay oan rất nhiều thứ khác rồi mới nghiên cứu tìm tòi ra con relay đó đấy ạ. Em bị bệnh y xì rồi nên thấy bài viết của bác là phải đăng ký thành viên vào giúp bác. Bt e cũng chỉ đi đọc tin tức thôi. Hehe
Sau này có vấn đề gì bác cứ inbox, giúp đc gì e giúp nhiệt tình ạ

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Vâng hy vọng là em đã giúp đc bác, mấy hôm bận quá chưa vào hỏi thăm bác, hnay vào thấy bác chữa đc rồi cũng vui lắm ạ
Bệnh này trước em bị, cũng đã phải thay oan rất nhiều thứ khác rồi mới nghiên cứu tìm tòi ra con relay đó đấy ạ. Em bị bệnh y xì rồi nên thấy bài viết của bác là phải đăng ký thành viên vào giúp bác. Bt e cũng chỉ đi đọc tin tức thôi. Hehe
Sau này có vấn đề gì bác cứ inbox, giúp đc gì e giúp nhiệt tình ạ
Con relay efi của mình không cháy nhưng lại xài của Nissan. Đễ mình kiếm đúng Toyota về bỏ vô xem . Nhân tiện mua luôn mấy con Relay khác. Tháo ra nhìn nó muốn mệt luôn. :3dcuoi:
Tư vấn Toyota camry 98 bệnh lạ: nóng máy khó nổ

• Like