Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
Nếu Bác Bảo năm ngoái đi đèo Tà Pứa về banh cái gầm năm nay đi ql28 qua Phan Thiết đi lên thì chuẩn bị tiền tiếp nhé.
Bác muốn đi ok thì nên chọn tuyến Bà Rịa qua Long Khánh rồi vào ql20 cứ đg đó đi. Tuy nhiên đường đèo Tà Pứa giờ ok rồi, chỉ có 1 đoạn xấu là ngay đèo khúc cua 1 ở tà pứa thoai chứ còn lại ổn. Đoạn đó đi kiểu hóng gió thì ok đó pác

• Like
Reactions: cheetah
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Nếu Bác Bảo năm ngoái đi đèo Tà Pứa về banh cái gầm năm nay đi ql28 qua Phan Thiết đi lên thì chuẩn bị tiền tiếp nhé.
Bác muốn đi ok thì nên chọn tuyến Bà Rịa qua Long Khánh rồi vào ql20 cứ đg đó đi. Tuy nhiên đường đèo Tà Pứa giờ ok rồi, chỉ có 1 đoạn xấu là ngay đèo khúc cua 1 ở tà pứa thoai chứ còn lại ổn. Đoạn đó đi kiểu hóng gió thì ok đó pác
Vâng bác, tại em cũng muốn né đào bảo lộc thôi. nghe bảo vậy thôi chứ cũng chưa đi QL28 bao giờ :))

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Mấy cái ổ trâu này tốn chừng 2 xe beton tươi là ngon lành nguyên tuyến. Mà công nhận chỗ cánh đồng lúa phía Bình Thuận tuyệt đẹp . Bữa mình về ngay lúc hoàng hôn, quá đẹp luôn.
Có phải con đường này mang khách du lịch cho Lâm Đồng nên mấy ông Bình Thuận không mặn mà làm, đúng là lấy bê tông trét vào là xong. Mình đi hôm đó vừa bình mình, cũng quá đẹp

• Like
Reactions: Thang Q2
Hạng B2
20/2/17
158
4.277
93
36
Xe a chủ thớt gầm thấp thì nên đi ql56 ra long khánh rồi vòng lại đi ql20 cho ổn, gặp tụi xe rau hay giường nằm thì chủ động nhường nó, tránh voi chả xấu mặt nào cả.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nếu bác chủ ngán Tà pứa (mặc dù Tà pứa hiện này phía Bình Thuận tạm chấp nhận duoc) thì bác đi Tà pao di. Tà pao đẹp xuất sắc. Sẽ né được đèo Bảo Lộc luôn lên đến Tâm Châu 1 luôn. Dự là cuối tuần này đường Da Lat van dong, khách du xuân vẫn về Da Lat dong trước khi trẻ em di học. Tóm lại né Qlo 20 khúc Đong Nai là ok ah, chuột bọ gặm nhắm ghê lắm.

• Like
Reactions: ad1405
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Nếu bác chủ ngán Tà pứa (mặc dù Tà pứa hiện này phía Bình Thuận tạm chấp nhận duoc) thì bác đi Tà pao di. Tà pao đẹp xuất sắc. Sẽ né được đèo Bảo Lộc luôn lên đến Tâm Châu 1 luôn. Dự là cuối tuần này đường Da Lat van dong, khách du xuân vẫn về Da Lat dong trước khi trẻ em di học. Tóm lại né Qlo 20 khúc Đong Nai là ok ah, chuột bọ gặm nhắm ghê lắm.
Vâng, em chốt tuyến đó đó bác

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Sau khi qua đèo Tà Pứa về phía Đạ Huoai thì đường xấu như vầy. ĐI sedan rất khó nhìn vàđến gần mới biếtổ gà sâu thế nào.:confused:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thang Q2
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
dạ năm ngoái lúc em đi chắc chưa vá đường bác ạ.Nguyên cái ổ voi hết 3/4 cái đường ngân chân đèo phía Bình Thuận, lúc đó cũng có một chiếc Tucson đi sau em cũng cắm đầu vào đó.
Tôi đi con đường này nhiều năm rồi bác, duy nhất 1 ổ voi ở cua cùi chỏ thứ 2 từ dưới đèo lên, thấy rõ từ xa nên xe nào cũng từ từ bò qua, ngay cả morning, vios vẫn chạy ổn. Còn nếu cứ phóng nhanh sụp ổ gà thì nên coi lại, đường đèo toàn cua ngoặt rất nguy hiểm.
ổ voi đèo Tà pứa năm 2021, đã vá nhiều lần hàng năm nhưng cứ lở loét lại
Tư vấn từ Vũng Tàu đi Đà Lạt nên đi đường nào?