Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Dạ em cảm ơn bác.
Bác có biết các quán ăn nào dọc đường OK không ạ.
Em định xuất phát lúc 5h, ăn sáng tại BMT thì không lo lắm về quán ăn. Nhưng đoạn ăn trưa thì bó tay toàn tập ạ
Hễ cứ thấy quán nào có tải đỗ nhiều là ghé vào xơi thui...

• Like
Reactions: Alpha_Percy
Tập Lái
23/4/22
4
3
3
35
Search google mà hỏi: quán ăn ở .... Hoặc bật google maps lên đánh cái thành phố, thị xã, thị trấn mà định ăn rồi click vào cái nút khách sạn, nhà hàng... nó đánh dấu hàng loạt tha hồ lựa, lựa mấy chỗ review nhiều và tốt ấy
Trong phố thì đầy quán và google chỉ còn được 7/10 điểm chứ còn vùng ven thì ...
Dạ trước khi em hỏi thì cũng search chị Google rồi nhưng kết quả không khả quan nên em mới nhờ các cao nhân trên đây chỉ giáo giúp đó anh.
Cảm ơn anh đã hướng dẫn...

Tập Lái
23/4/22
4
3
3
35
Hễ cứ thấy quán nào có tải đỗ nhiều là ghé vào xơi thui...
Dạ em cũng định như thế, nhưng có sự chuẩn bị và kế hoạch trước vẫn hơn.
Mình thì ko sao nhưng còn ông bà + 2 F1 nên muốn chỉnh chu chút.
Em định nấu sẵn ít xôi thủ theo cho chắc

• Like
Reactions: triet gpvn
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
Dạ em cảm ơn bác.
Bác có biết các quán ăn nào dọc đường OK không ạ.
Em định xuất phát lúc 5h, ăn sáng tại BMT thì không lo lắm về quán ăn. Nhưng đoạn ăn trưa thì bó tay toàn tập ạ
Anh ăn sáng ở BMT thì tới giờ ăn trưa là tới Pleiku rồi, đã chạm đích đến thì còn lăn tăn chi vụ chỗ ăn trưa nữa ?

Nói chứ lên tới Pleiku thì google các địa điểm ăn uống là nó ra nhiều và chính xác rồi, nhất là thời điểm này trong năm. Mấy năm trước mình khởi hành sáng sớm từ BMT, tới Pleiku là giờ trưa mà ngay mùng 2 tết, duy nhất chỉ các quán cà phê mở cửa, có cả đống địa chỉ phở 2 tô của các tiệm nổi tiếng mà chỗ nào cũng nghỉ tết, ráng lết lên gần tới Kontum mới tìm được quán nước ven đường, trong tủ nó còn được 3 gói mì :-(

Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
Bổ sung ý nhỏ là bác chủ nhớ đem theo tập thơ! Trường hợp cảnh đẹp mà phải đi tà tà thì quá xá hợp cho việc “ ngâm thơ ngắm cảnh” nhé

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Có lần đi KDL Gáo Giồng ở Đồng Tháp. Đi theo google hồi nó ra bờ ruộng luôn nhe bác. :D :D :D
Em đi Bình Phước GG chỉ đường to, tới nơi rừng cao su...hè hè..ở Q.8 dẫn vô đường nhỏ gặp chợ chồm hổm...tiến thoái lưỡng nan...hichic

• Haha
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Dạ em cũng định như thế, nhưng có sự chuẩn bị và kế hoạch trước vẫn hơn.
Mình thì ko sao nhưng còn ông bà + 2 F1 nên muốn chỉnh chu chút.
Em định nấu sẵn ít xôi thủ theo cho chắc
Lần em lên Kon Tum. Search "quán ăn gỏi lá gần đây". Nó chỉ vô hẻm đồ tùm lum. Tới được cái nhà có số đó thì hoàn toàn là nhà ở, chẳng có 1 dấu hiệu nào chỗ đó từng bán quán ăn cả. :D :D :D :D

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Ăn sáng ở Buôn Ma Thuột thì em nghĩ bác nên nghĩ tới phở hay phở khô như ở Pleiku thôi còn cơm thì đừng vì hình như ở Buôn Ma Thuột họ không ăn cơm buổi sáng.