Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Ăn sáng ở Buôn Ma Thuột thì em nghĩ bác nên nghĩ tới phở hay phở khô như ở Pleiku thôi còn cơm thì đừng vì hình như ở Buôn Ma Thuột họ không ăn cơm buổi sáng.
BMT có món bún bò buổi sáng cũng được lắm bác.

• Like
Reactions: nghitong
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
BMT có món bún bò buổi sáng cũng được lắm bác.
Đợt đó do hôm trước ăn cơm gà thấy ngon nên sáng ngày về bà con trong đoàn lại đòi ăn cơm gà tiếp, thế là chạy loanh quanh khắp nơi mới biết là buổi sáng họ không bán cơm gà . Đâu đó tới hơn 9h sáng thấy quán cơm tấm mừng quá nhảy vô ai dè quán đang bắt đầu dọn hàng để bán buổi trưa vì theo chủ quán thì ở đây người ta không ăn cơm buổi sáng

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
QL14 nổi tiếng toàn miền nam. Nhìn bỉm báo thật kỹ và điềm tĩnh khi gặp xe mồi thôi bác.
Quán ăn dọc đường thì cứ nhìn quán nào nhiều tải, oto con thì tấp vào ăn bác, e cũng theo kinh nghiệm này và chưa thất vọng bao giờ.

Tập Lái
15/4/13
11
214
28
Bình dương
Mình đang định đi xe từ Đà Nẵng vào Măng Đen xong xuống Bình Phước rồi về SG xong bay ngược về Đà Nẵng lại , ko biết ql14 giờ ntn rồi

Hạng B2
4/1/08
170
379
63
Mình đang định đi xe từ Đà Nẵng vào Măng Đen xong xuống Bình Phước rồi về SG xong bay ngược về Đà Nẵng lại , ko biết ql14 giờ ntn rồi
Đường đẹp nhưng nguy hiểm - cả đèo Lò Xo và QL14, mùa này mưa gío chạy chậm.

Tập Lái
19/8/20
33
73
18
Hi Các bác
Chả là tháng 5 này em có việc từ Pleiku - TP HCM, tuyến đường em định đi thì là QL14 - QL13 thôi ạ. Chỉ là em có chút thắc mắc nhờ các bác giải đáp hộ em.

1. Toàn tuyến đường em thấy có 4 tuyến đường tránh: Chư Sê, EahLeo, Buôn Đôn, Gia NGhĩa. Vậy bác nào đã đi qua các đường tránh này hỗ trợ giúp em 04 đường tránh này đã thông tuyến hết chưa? Có dễ đi không? Và có thuận lợi hơn không ạ?
2. Các bác cho em xin 1 ít thông tin về các quán ăn sáng, ăn trưa dọc tuyến ạ.
Do trên xe có trẻ nhỏ và ông bà lớn tuổi nên em rất mong nhận được tư vấn từ các bác. Em cảm ơn ạ.

View attachment 2697805*Ảnh minh họa
đã thông hết nhưng hay bắn tốc độ + lâu lâu đồng bào từ trong hẻm chạy ra hú hồn