Hạng F
29/10/14
8.523
11.192
113
Xe nào cũng cần khi hết bình bác ạ!
Có chưa tới triệu bạc, mua để đó thôi.
Em mua xong cả năm không xài, bữa nọ xuống hầm thấy hai vợ chồng bác kia loay hoay với chiếc Mer C 2004 hết bình. Em móc ra mò mãi vì mua xong chưa xài, kích phát lên ngay dù mua về chưa thèm sạc luôn.
Mua đi bác, không dùng ngay thì làm phước cũng ổn, hehe
Để trên xe trời nắng nó có nổ banh xác ko pác. Em hỏi thật

• Like
Reactions: multicam
Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Rủi ro cháy nổ. Hàng trôi nổi ko kiểm chứng. Xe hết bình thì kêu gara, hoặc cứu hộ ra kích. Thường trước khi tạch bình có dấu hiệu đề nhựa nhựa rồi. Lúc đó nên thay

• Like
Reactions: huyb9
Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Rủi ro cháy nổ. Hàng trôi nổi ko kiểm chứng. Xe hết bình thì kêu gara, hoặc cứu hộ ra kích. Thường trước khi tạch bình có dấu hiệu đề nhựa nhựa rồi. Lúc đó nên thay
Hàng 9 hãng có nhãn mác giá vừa phải. có cái anh gì csgt ở Sài Gòn còn chuyên đi kích bình free mấy xe đề k nổ đấy bác. Sao mà k có cho dc o_O

• Like
Reactions: PMH82
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Thứ nhất: hàng có tên tuổi bác ạ
Thứ hai: đâu có phơi nắng bác, để chỗ mát trong xe, nhiệt độ dưới trời nắng cũng k làm ảnh hưởng. Nó cũng không hơn cục sạc dự phòng của bác hay xài đâu ạ

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Xe nào cũng cần khi hết bình bác ạ!
Có chưa tới triệu bạc, mua để đó thôi.
Em mua xong cả năm không xài, bữa nọ xuống hầm thấy hai vợ chồng bác kia loay hoay với chiếc Mer C 2004 hết bình. Em móc ra mò mãi vì mua xong chưa xài, kích phát lên ngay dù mua về chưa thèm sạc luôn.
Mua đi bác, không dùng ngay thì làm phước cũng ổn, hehe
Mua cục Anker jump starter khoảng 2tr, 5 năm rồi bỏ trong hộc đựng đồ của xe vẫn xài tốt, mà toàn đi cứu hộ xe khác (hướng dẫn kích được xe máy xăng <3.0, máy dầu <2.5).
Còn bình thường làm sạc dự phòng điện thoại, hoặc cắm đèn camping suốt đêm vẫn ổn.
Tư vấn về bộ khởi động xe kiêm sạc dự phòng

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
em sắm 1 cái bơm và 1 cục pin dự phòng kích bình cho yên tâm. Xe em chưa dùng lần nào nhưng giúp người khác cũng được hơn chục lần rồi. Vừa rồi có dịp dùng để kích con airblade của em để lâu k chạy nên hết bình. Kích bình xe máy thì phải đạp máy nó mới kích còn bấm đề thì k có gì xảy ra.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Mua cục Anker jump starter khoảng 2tr, 5 năm rồi bỏ trong hộc đựng đồ của xe vẫn xài tốt, mà toàn đi cứu hộ xe khác (hướng dẫn kích được xe máy xăng <3.0, máy dầu <2.5).
Còn bình thường làm sạc dự phòng điện thoại, hoặc cắm đèn camping suốt đêm vẫn ổn.
View attachment 2383501
K biết máy xăng <3.0 thì tăng áp vs hút khí tự nhiên thì có gì khác biệt k bác nhỉ?

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
View attachment 2383501
Nạp sạc lại bằng điện nguồn hay điện bình accu bác hỉ?