Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Tốt nhất bỏ dưới ghế bên phụ. Ko bị nóng, ko nên bỏ vào cốp sau, nhiều xe khi hết bình ko mở dc cốp.

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Ý em là nếu trường hợp bình hỏng thì kích có tác dụng không ạ, chứ không phải trong trường hợp để lâu hết bình.
Vì xe em đi thường xuyên, Tết này tính đi xa, mà sợ bình đến tuổi phải thay, đang đi các dịp này bình đến tuổi thì khó tìm được nơi bán bình mới.
Vì em nghĩ bình accu bây giờ như trái tim của xe: khi máy nổ sạc qua bình và bình cấp điện cho xe... nên nếu bình đã hỏng thì mất nguồn cấp điện.. chứ k phải như các dòng xe cũ: bình chỉ có tác dụng khởi động start xe.
Cơ ai bị trường hợp bình hỏng mà vẫn dùng để kích nổ đc k ạ? E chưa rõ dòng xe Santafe ntn, mà bình đang dùng xài hơn 2 năm rồi ạ...
Tks

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Ý em là nếu trường hợp bình hỏng thì kích có tác dụng không ạ, chứ không phải trong trường hợp để lâu hết bình.
Vì xe em đi thường xuyên, Tết này tính đi xa, mà sợ bình đến tuổi phải thay, đang đi các dịp này bình đến tuổi thì khó tìm được nơi bán bình mới.
Vì em nghĩ bình accu bây giờ như trái tim của xe: khi máy nổ sạc qua bình và bình cấp điện cho xe... nên nếu bình đã hỏng thì mất nguồn cấp điện.. chứ k phải như các dòng xe cũ: bình chỉ có tác dụng khởi động start xe.
Cơ ai bị trường hợp bình hỏng mà vẫn dùng để kích nổ đc k ạ? E chưa rõ dòng xe Santafe ntn, mà bình đang dùng xài hơn 2 năm rồi ạ...
Tks
Kể cả tháo bình ra mà bộ kích vẫn đủ điện áp thì cân luôn nhé bác.

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Tks
Đủ điện kíc nổ hết. Thích thì mua thôi chứ giờ xã hội phát triển ô tô xe máy chạy đầy nhóc. Chết bình vẫy xe lại nhờ kíc dùm. Kể cả pác vẫy xe máy. Bình xe máy kíc ô tô phát nổ ngay

• Wow
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
9/2/18
3.362
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Tks
Thay luôn anh ơi, đổi bù hơn triệu cho nhẹ người! Có khi bình củ còn điện ng ta mua cũng cao!

• Like
Reactions: namnghinruoi
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
nên mua,e chạy loanh quanh khu làng đại học tủ đức tìm gara kick gần 30p đây, e thay bình mới rồi nên chưa vội mua :D
e cũng san 2017, bật hazard 2h tèo lun .

• Like
Reactions: namnghinruoi
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Bạn phải hiểu bình xe ngoài tác dụng đề nổ nó còn làm nhiệm vụ cấp điện cho hàng loạt phụ tải quan trọng như ECU, cảm biến, đèn các loại ngay cả khi xe không nổ. Khi xe nổ thì điện từ Dynamo qua mạch Charger sẽ cấp sạc trực tiếp đến cọc bình cho nên dù bình chết vẫn bthg với đk xe đừng tắt máy. Bộ Starter mua ngoài start nổ bao khi bình chết!
Nó là vật dùng cho khẩn cấp nên mua backup thì tốt hơn ko có, chỉ khuyến cáo nên lâu lâu đem ra sử dụng và sạc lại mới giữ tuổi thọ.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
3 năm thay bình 1 lần, Chi phí cũng không cao mà an toàn không chết vặt giữa đường đâu. Bình điện giờ chất lượng cũng cải thiện nhiều